Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK – CM-H92FB-P1 (ATX, Hub Điều khiển)
- Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK
- Thương hiệu: NZXT
- Kích thước: 506 x 315 x 481 mm
- Hỗ trợ bo mạch chủ: E-ATX (Up to 277 mm), ATX, Micro-ATX, Mini-ITX
- Chất liệu: Thép SGCC, kính cường lực (Ultra-Clear Tempered Glass)
- Khe mở rộng: 7 slots
- Cổng kết nối: 2 x USB 3.2 Type-A, 1 x USB 3.2 Gen2x2 Type-C, 1 x Headset Audio Jack
- Hỗ trợ VGA dài đến: 459 mm (410 mm khi lắp radiator dày)
- Hỗ trợ tản CPU cao đến: 165 mm
- Hỗ trợ PSU dài đến: 200 mm
- Khoang ổ đĩa: 2 x 3.5", 4+2 x 2.5" SSD
- Hỗ trợ tối đa: 10 fan (Front-Right 3, Top 3, Bottom 3, Rear 1)
- Hỗ trợ radiator: Front-Right 420 mm, Top 420 mm, Bottom 360 mm, Rear 120 mm
- Trọng lượng: 13.4 kg
Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK – CM-H92FB-P1 (Vỏ máy tính ATX Mid-Tower hai khoang lớn, tản nhiệt khí, đèn RGB và trung tâm điều khiển)
Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK là vỏ case máy tính ATX cao cấp, nổi bật với cấu trúc hai khoang (dual-chamber) giúp tách biệt linh kiện nhiệt cao và tối ưu không gian đi dây. Thiết kế này kết hợp mặt kính toàn cảnh với các tấm panel đục lỗ và quạt góc nghiêng để đẩy mạnh lưu lượng khí lưu thông.
Ngoài ra, phiên bản “RGB Plus” còn được trang bị sẵn quạt RGB cao cấp kèm hub điều khiển, hỗ trợ đồng bộ ánh sáng qua phần mềm, giúp dàn PC- Máy tính để bàn trở nên nổi bật và chuyên nghiệp hơn. Lựa chọn lý tưởng cho những bộ PC gaming cao cấp mang phong cách mạnh mẽ, hiện đại với tone đen full black đầy cuốn hút.
TỔNG QUAN CASE NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK
- Thiết kế hai khoang : Tách biệt các thành phần chính khỏi bộ nguồn và ổ đĩa để cải thiện hiệu suất tản nhiệt và quản lý dây cáp.
- Luồng khí được tối ưu hóa : Các tấm thép đục lỗ và quạt phía trước bên phải được đặt nghiêng đảm bảo khả năng làm mát hiệu quả cho các cấu hình máy tính hiệu năng cao.
- Sẵn sàng cho RGB : Bao gồm hai quạt đơn khung F420 RGB Core, một quạt F120 RGB Core (CV) ở phía sau và một bộ điều khiển trung tâm NZXT Control Hub. CV = Phiên bản dành cho vỏ máy (3 chân DC)
- Khả năng hỗ trợ mười quạt : Hỗ trợ tối đa chín quạt 140mm ở phía trên, phía trước bên phải và phía dưới, cộng thêm một quạt 120mm ở phía sau.
- Tầm nhìn toàn cảnh : Trưng bày mọi chi tiết công trình của bạn với các tấm kính cường lực liền mạch, bao quanh toàn bộ.
- Tản nhiệt và GPU cỡ lớn : Có thể lắp đặt tản nhiệt lên đến 420mm ở phía trên và phía trước bên phải, với khoảng không gian rộng rãi cho các card đồ họa cao cấp.
- Quản lý cáp dễ dàng : Các rãnh rộng, dây buộc Velcro tích hợp và các điểm cố định giúp việc đi dây cáp trở nên dễ dàng hơn.
- Sẵn sàng kết nối phía sau : Tương thích với các bo mạch chủ có cổng kết nối phía sau như ASUS BTF và MSI Project Zero để có vẻ ngoài gọn gàng, không dây cáp.
- Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK
- Thương hiệu: NZXT
- Kích thước: 506 x 315 x 481 mm
- Hỗ trợ bo mạch chủ: E-ATX (Up to 277 mm), ATX, Micro-ATX, Mini-ITX
- Chất liệu: Thép SGCC, kính cường lực (Ultra-Clear Tempered Glass)
- Khe mở rộng: 7 slots
- Cổng kết nối: 2 x USB 3.2 Type-A, 1 x USB 3.2 Gen2x2 Type-C, 1 x Headset Audio Jack
- Hỗ trợ VGA dài đến: 459 mm (410 mm khi lắp radiator dày)
- Hỗ trợ tản CPU cao đến: 165 mm
- Hỗ trợ PSU dài đến: 200 mm
- Khoang ổ đĩa: 2 x 3.5″, 4+2 x 2.5″ SSD
- Hỗ trợ tối đa: 10 fan (Front-Right 3, Top 3, Bottom 3, Rear 1)
- Hỗ trợ radiator: Front-Right 420 mm, Top 420 mm, Bottom 360 mm, Rear 120 mm
- Trọng lượng: 13.4 kg
=> Xem thêm: Case NZXT
=> Xem thêm: Linh kiện máy tính
Đánh giá Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK – CM-H92FB-P1 (ATX, Hub Điều khiển)
| Thương hiệu | NZXT |
| Model | H9 FLOW RGB PLUS |
| Enclosure Type | Mid-tower |
| Motherboard Compatibility | E-ATX (Up to 277 mm), ATX, Micro-ATX, Mini-ITX |
| Rear-Connecting Motherboard Support | Yes (ATX) |
| Materials | SGCC steel, clear tempered glass (white), tinted tempered glass (black) |
| CPU Cooler Height | 165 mm |
| GPU Length | Up to 459 mm (with <56 mm thickness fans installed at the front-right);
Up to 410 mm (with 56 mm thick 420 mm AIO and fans installed at the front-right) |
| PSU Length | 200 mm |
| Top Radiator & Fan Thickness | Up to 80 mm (360 mm);
Up to 62 mm (420 mm) |
| Expansion Slots | Standard: 7; Vertical: 0 |
| Drive Bays | 2.5″: 4+2; 3.5″: |
| Cổng kết nối | 2 x USB 3.2 Type-A; 1 x USB 3.2 Gen2x2 Type-C; 1 x Headset Jack |
| Kích thước | Height: 506 mm (19.9 in) x Width: 315 mm (12.4 in) x Depth: 481 mm (18.9 in) |
| Volume | 76.7 L |
| Weight | 13.4 kg (29.54 lb) |
















spweb4 –
Case NZXT H9 FLOW RGB PLUS ALL BLACK là vỏ case máy tính ATX cao cấp, nổi bật với cấu trúc hai khoang (dual-chamber) giúp tách biệt linh kiện nhiệt cao và tối ưu không gian đi dây. Thiết kế này kết hợp mặt kính toàn cảnh với các tấm panel đục lỗ và quạt góc nghiêng để đẩy mạnh lưu lượng khí lưu thông.