Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz (23.8 inch, FHD (1920×1080), IPS, 100Hz, 5ms, sRGB 99%)
- Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ GW2491
- Kích thước: 23.8 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: FHD (1920x1080)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 100Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 250cd/m²
- Hiển thị màu sắc: 16.7M
- Cổng Kết nối: DisplayPort 1.2 x1 - HDMI 1.4 x1
Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz (23.8 inch, FHD (1920×1080), IPS, 100Hz, 5ms, sRGB 99%)
Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz là màn hình hoàn hảo giữa hiệu suất hiển thị và bảo vệ sức khỏe thị giác. Với tấm nền IPS và tần số quét 100Hz, sản phẩm mang lại hình ảnh mượt mà, chân thực và màu sắc chính xác từ mọi góc nhìn. Độ phủ màu 99% sRGB giúp mọi trải nghiệm từ xem phim, chơi game đến lướt web trở nên sống động và chi tiết hơn bao giờ hết.
Bên cạnh thiết kế hiện đại và tinh tế giúp tối ưu sự tập trung, BenQ GW2491 còn đặc biệt chú trọng đến sự thoải mái của người dùng. Màn hình đạt chứng nhận Eyesafe 2.0, kết hợp cùng công nghệ Flicker-Free (chống nhấp nháy) và Low Blue Light (giảm ánh sáng xanh), giúp bảo vệ mắt hiệu quả mà vẫn đảm bảo màu sắc luôn tươi tắn, không bị sai lệch.
TỔNG QUAN MÀN HÌNH LCD BENQ GW2491 IPS 100HZ
- Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ GW2491
- Kích thước: 23.8 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: FHD (1920×1080)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 100Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 250cd/m²
- Hiển thị màu sắc: 16.7M
- Cổng Kết nối: DisplayPort 1.2 x1 – HDMI 1.4 x1
=> Xem thêm: Màn Hình BenQ
=> Xem thêm: Màn Hình Phổ Thông
Đánh giá Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz (23.8 inch, FHD (1920×1080), IPS, 100Hz, 5ms, sRGB 99%)
| Sản phẩm | Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz |
| Thương hiệu | BenQ |
| Kích thước màn hình | 23.8 inch |
| Loại tấm nền | IPS |
| Công nghệ đèn nền | Đèn nền LED |
| Độ phân giải (tối đa) | 1920×1080 |
| Độ sáng (thông thường) | 250 nits |
| Góc nhìn (L/R) (CR>=10) | 178°/178° |
| Thời gian phản hồi (GtG) | 5 ms |
| Tốc độ làm mới (Hz) | 100 |
| Tương phản gốc | 1300:01:00 |
| Gam màu | 99% sRGB |
| Chế độ màu | Standard, Game, ePaper, Mã, Cinema |
| Tỷ Lệ Khung Hình | 16:09 |
| Màu sắc hiển thị | 16,7 triệu màu |
| PPI | 93 |
| Công nghệ màn hình | Chống chói |
| HDCP | 1.4 |
| Ngôn Ngữ OSD | Arabic, Chinese (simplified), Chinese (traditional), Czech, Deutsch, English, French, Hungarian, Italian, Japanese, Korean, Netherlands, Polish, Portuguese, Romanian, Russian, Spanish, Swedish |
| AMA | Có |
| Giắc Tai Nghe | Có |
| Định Mức Điện Áp | 100 – 240V |
| Nguồn cấp điện | Tích hợp sẵn |
| Mức tiêu thụ điện (bình thường) | 17 W |
| Mức tiêu thụ điện (tối đa) | 22 W |
| Mức tiêu thụ điện (sleep mode) | <0.5 W |
| Nghiêng (xuống/lên) | -5˚ – 20˚ |
| Kích thước (CxRxS) (mm) | 416x542x182 |
| Kích thước (CxRxS) (inch) | 16.4×21.4×7.2 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (mm) | 318x542x48 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (inch) | 12.5×21.4×1.9 |
| Trọng lượng tịnh (kg) | 3.06 |
| Trọng lượng tịnh (lb) | 6.75 |
| Trọng lượng tịnh (không bao gồm chân) (kg) | 2.67 |
| Trọng lượng tịnh (Không bao gồm chân) (lb) | 5.88 |
| Ngoàm treo tường VESA | 100×100 mm |
| Phụ kiện khác | QSG, Warranty Card, Hướng dẫn an toàn |
| Cáp tín hiệu (có thể thay đổi theo khu vực) | HDMI |
| HDMI (v1.4) | 1 |
| DisplayPort (v1.2) | 1 |
| Công nghệ chống nhấp nháy | Có |
| Ánh sáng xanh thấp | Có |
| ePaper | Có |
| Energy Star | 8.0 |
| TCO Certified | 9.0 |
| EPEAT | Bronze |
| Chứng nhận TUV | EyeSafe 2.0, Chống nhấp nháy, Ánh sáng xanh thấp (Giải pháp phần cứng) |
| Eye-CareU | Có |















admin –
Màn hình LCD BENQ GW2491 IPS 100Hz là màn hình hoàn hảo giữa hiệu suất hiển thị và bảo vệ sức khỏe thị giác. Với tấm nền IPS và tần số quét 100Hz, sản phẩm mang lại hình ảnh mượt mà, chân thực và màu sắc chính xác từ mọi góc nhìn. Độ phủ màu 99% sRGB giúp mọi trải nghiệm từ xem phim, chơi game đến lướt web trở nên sống động và chi tiết hơn bao giờ hết.