Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz (27 inch, FHD (1920×1080), IPS, 100Hz, 5ms, sRGB 99%, Loa)
- Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ GW2790
- Kích thước: 27 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: FHD (1920x1080)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 100Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 250cd/m²
- Hiển thị màu sắc: 16.7M
- Loa: 2W x 2 - Hỗ trợ jack 3.5.
- Cổng Kết nối: DisplayPort 1.2 x1 - HDMI 1.4 x2
Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz (27 inch, FHD (1920×1080), IPS, 100Hz, 5ms, sRGB 99%, Loa)
Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz là màn hình lý tưởng về không gian hiển thị với kích thước 27 inch rộng rãi, sử dụng tấm nền IPS cho góc nhìn rộng và màu sắc trung thực. Điểm nhấn của sản phẩm là tần số quét 100Hz, giúp mọi chuyển động trên màn hình trở nên mượt mà và phản ứng nhanh nhạy hơn đáng kể so với các dòng màn hình tiêu chuẩn.
Tốc độ làm mới cao không chỉ mang lại trải nghiệm xem phim hay chơi game giải trí rõ nét, mà còn giúp đôi mắt dễ chịu hơn khi thực hiện các tác vụ hàng ngày như đọc báo, lướt web hay làm việc văn phòng trong thời gian dài. Với thiết kế hiện đại và công nghệ bảo vệ mắt đặc trưng của BenQ, LCD BENQ GW2790 là lựa chọn lý tưởng cho cả nhu cầu học tập và giải trí đa phương tiện.
TỔNG QUAN MÀN HÌNH LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz
- Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ GW2790
- Kích thước: 27 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: FHD (1920×1080)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 100Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 250cd/m²
- Hiển thị màu sắc: 16.7M
- Loa: 2W x 2 – Hỗ trợ jack 3.5.
- Cổng Kết nối: DisplayPort 1.2 x1 – HDMI 1.4 x2
=> Xem thêm: Màn Hình BenQ
=> Xem thêm: Màn Hình Phổ Thông
Đánh giá Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz (27 inch, FHD (1920×1080), IPS, 100Hz, 5ms, sRGB 99%, Loa)
| Sản phẩm | Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz |
| Thương hiệu | BenQ |
| Kích thước màn hình | 27 inch |
| Loại tấm nền | IPS |
| Công nghệ đèn nền | Đèn nền LED |
| Độ phân giải (tối đa) | 1920×1080 |
| Độ sáng (thông thường) | 250 nits |
| Góc nhìn (L/R) (CR>=10) | 178°/178° |
| Thời gian phản hồi (GtG) | 5 ms |
| Tốc độ làm mới (Hz) | 100 |
| Tương phản gốc | 1300:01:00 |
| Gam màu | 99% sRGB |
| Chế độ màu | M-book, Standard, Người dùng, Game, ePaper, Chế độ bảo vệ , Mã, Cinema |
| Tỷ Lệ Khung Hình | 16:09 |
| Màu sắc hiển thị | 16,7 triệu màu |
| PPI | 82 |
| Công nghệ màn hình | Chống chói |
| Nhiệt độ màu | Bluish, Normal, Reddish, Xác định người dùng |
| Gamma | 1.8 – 2.6 |
| HDCP | 1.4 |
| Ngôn Ngữ OSD | Arabic, Chinese (simplified), Chinese (traditional), Czech, Deutsch, English, French, Hungarian, Italian, Japanese, Korean, Netherlands, Polish, Portuguese, Romanian, Russian, Spanish, Swedish |
| AMA | Có |
| Loa tích hợp | 2Wx2 |
| Giắc Tai Nghe | Có |
| Định Mức Điện Áp | 100 – 240V |
| Nguồn cấp điện | Tích hợp sẵn |
| Mức tiêu thụ điện (bình thường) | 25 W |
| Mức tiêu thụ điện (tối đa) | 35 W |
| Mức tiêu thụ điện (sleep mode) | <0.5 W |
| Nghiêng (xuống/lên) | -5˚ – 20˚ |
| Kích thước (CxRxS) (mm) | 449x612x182 |
| Kích thước (CxRxS) (inch) | 17.7×24.1×7.2 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (mm) | 384x612x64 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (inch) | 15.1×24.1×2.5 |
| Trọng lượng tịnh (kg) | 5.00 |
| Trọng lượng tịnh (lb) | 11.02 |
| Trọng lượng tịnh (không bao gồm chân) (kg) | 4.50 |
| Trọng lượng tịnh (Không bao gồm chân) (lb) | 9.92 |
| Ngoàm treo tường VESA | 100×100 mm |
| Phụ kiện khác | QSG, Warranty Card, Hướng dẫn an toàn |
| Cáp tín hiệu (có thể thay đổi theo khu vực) | HDMI 1.4 |
| HDMI (v1.4) | 2 |
| DisplayPort (v1.2) | 1 |
| Công nghệ chống nhấp nháy | Có |
| Ánh sáng xanh thấp | Có |
| Brightness Intelligence Gen2 (B.I. Gen2) | Có |
| Color Weakness | Có |
| ePaper | Có |
| Nhắc nhở bảo vệ mắt | Có |
| Energy Star | 8.0 |
| TCO Certified | 9.0 |
| EPEAT | Bronze |
| Chứng nhận TUV | Eye Comfort 2.0, EyeSafe 2.0, Chống nhấp nháy, Ánh sáng xanh thấp (Giải pháp phần cứng) |
| VESA MediaSync | Yes |
| Eye-CareU | Có |














admin –
Màn hình LCD BENQ GW2790 IPS 100Hz là màn hình lý tưởng về không gian hiển thị với kích thước 27 inch rộng rãi, sử dụng tấm nền IPS cho góc nhìn rộng và màu sắc trung thực. Điểm nhấn của sản phẩm là tần số quét 100Hz, giúp mọi chuyển động trên màn hình trở nên mượt mà và phản ứng nhanh nhạy hơn đáng kể so với các dòng màn hình tiêu chuẩn.