Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K (27 inch, UHD (3840×2160), IPS, 60Hz, 5ms, sRGB 99%, HDR10)
- Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ MA270U
- Kích thước: 27 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: UHD (3840x2160)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 60Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 400cd/m²
- Loa: 3W x2 - Hỗ trợ jack 3.5
- Chân đế: Hỗ trợ xoay gập, nâng hạ.
- Hiển thị màu sắc: 1,07 tỷ màu
- Cổng Kết nối: HDMI 2.0 x2 - USB-C (Power Delivery 90W) x1 - USB-A 3.2 Gen 1 x2 - USB-C 3.2 Gen 1 x1
Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K (27 inch, UHD (3840×2160), IPS, 60Hz, 5ms, sRGB 99%, HDR10)
Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K là màn hình lý tưởng đồng hành hoàn hảo cho người dùng MacBook Pro và MacBook Air, mang lại không gian hiển thị 27 inch sắc nét với độ phân giải 4K. Điểm nhấn đặc biệt của sản phẩm là tấm nền Nano Matte cao cấp, giúp chống chói hiệu quả mà vẫn giữ được độ trong trẻo và màu sắc chuẩn xác nhất theo tiêu chuẩn của Apple.
Màn hình BENQ MA270U tối ưu hóa trải nghiệm người dùng hệ sinh thái Mac thông qua khả năng đồng bộ hóa mượt mà độ sáng và âm lượng trực tiếp từ bàn phím MacBook. Với giải pháp kết nối một cáp USB-C duy nhất, màn hình không chỉ truyền tải hình ảnh chất lượng cao mà còn hỗ trợ sạc ngược lên đến 90W cho máy tính và 15W cho các thiết bị di động khác, giúp bàn làm việc của bạn luôn gọn gàng và chuyên nghiệp.
TỔNG QUAN MÀN HÌNH LCD BENQ MA270U IPS 4K
- Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ MA270U
- Kích thước: 27 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: UHD (3840×2160)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 60Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 400cd/m²
- Loa: 3W x2 – Hỗ trợ jack 3.5
- Chân đế: Hỗ trợ xoay gập, nâng hạ.
- Hiển thị màu sắc: 1,07 tỷ màu
- Cổng Kết nối: HDMI 2.0 x2 – USB-C (Power Delivery 90W) x1 – USB-A 3.2 Gen 1 x2 – USB-C 3.2 Gen 1 x1
=> Xem thêm: Màn Hình BenQ
=> Xem thêm: Màn Hình Đồ Họa
Đánh giá Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K (27 inch, UHD (3840×2160), IPS, 60Hz, 5ms, sRGB 99%, HDR10)
| Sản phẩm | Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K |
| Thương hiệu | BenQ |
| Kích thước màn hình | 27 inch |
| Loại tấm nền | IPS |
| Công nghệ đèn nền | Đèn nền LED |
| Độ phân giải (tối đa) | 3840×2160 |
| Độ sáng (thông thường) | 400 nits |
| Độ sáng (cực đại) (HDR) | 400 nits |
| HDR | HDR10, VESA DisplayHDR 400 |
| Góc nhìn (L/R) (CR>=10) | 178°/178° |
| Thời gian phản hồi (GtG) | 5 ms |
| Tốc độ làm mới (Hz) | 60 |
| Tương phản gốc | 1200:01:00 |
| Gam màu | 99% sRGB, 95% P3 |
| Chế độ màu | Display P3, sRGB, HDR, M-book, Người dùng, Game, ePaper, Mã, Cinema |
| Tỷ Lệ Khung Hình | 16:09 |
| Màu sắc hiển thị | 1,07 tỷ màu |
| PPI | 163 |
| Công nghệ màn hình | Nano Matte Panel |
| Nhiệt độ màu | 5000K, 6500K, 9300K, Xác định người dùng |
| Gamma | 1.8 – 2.6, sRGB |
| HDCP | 2.2 |
| Ngôn Ngữ OSD | Arabic, Chinese (simplified), Chinese (traditional), Czech, Deutsch, English, French, Hungarian, Italian, Japanese, Korean, Netherlands, Polish, Portuguese, Romanian, Russian, Spanish, Swedish |
| AMA | Có |
| Loa tích hợp | 3Wx2 |
| Giắc Tai Nghe | Có |
| Định Mức Điện Áp | 100 – 240V |
| Nguồn cấp điện | Tích hợp sẵn |
| Mức tiêu thụ điện (bình thường) | 40 W |
| Mức tiêu thụ điện (tối đa) | 220 W |
| Mức tiêu thụ điện (sleep mode) | <0.5 W |
| Sạc nhanh (USB-C / Thunderbolt ) | 90 |
| Nghiêng (xuống/lên) | -5˚ – 20˚ |
| Xoay (Trái/Phải) | 15˚/ 15˚ |
| Xoay trục | 90˚ |
| Chân đế điều chỉnh độ cao | 115 mm |
| Kích thước (CxRxS) (mm) | 560.1-445.1 x 613.8 x 220.2 |
| Kích thước (CxRxS) (inch) | 22.1-17.5 x 24.2 x 8.7 |
| Kích thước (CxRxS) (Ngang) (mm) | 560.1-445.1 x 613.8 x 220.2 |
| Kích thước (CxRxS) (Ngang) (inch) | 22.1-17.5 x 24.2 x 8.7 |
| Kích thước (CxRxS) (Xoay) (mm) | 689.3 x 367.7 x 220.2 |
| Kích thước (CxRxS) (Xoay) (inch) | 27.1 x 14.5 x 8.7 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (mm) | 367.7 x 613.8 x 83.5 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (inch) | 14.5 x 24.2 x 3.3 |
| Trọng lượng tịnh (kg) | 8.2 |
| Trọng lượng tịnh (lb) | 18.08 |
| Trọng lượng tịnh (không bao gồm chân) (kg) | 5.14 |
| Trọng lượng tịnh (Không bao gồm chân) (lb) | 11.33 |
| Ngoàm treo tường VESA | 100×100 mm |
| Phụ kiện khác | QSG, Warranty Card, Hướng dẫn an toàn |
| Cáp tín hiệu (có thể thay đổi theo khu vực) | HDMI 2.0, USB C |
| HDMI (v2.0) | 2 |
| USB C(PowerDelivery 90W, DisplayPort Alt Mode, Data) | 1 |
| USB Type-A Cổng hạ lưu (USB 3.2 Gen 1, 5 Gbps, sạc điện 7.5W) | 2 |
| USB Type-C Cổng hạ lưu (USB 3.2 Gen 1, 5 Gbps, sạc điện 15W) | 1 |
| Công nghệ chống nhấp nháy | Có |
| Ánh sáng xanh thấp | Có |
| Brightness Intelligence Plus Gen2 (B.I.+ Gen2) | Có |
| Color Weakness | Có |
| ePaper | Có |
| Energy Star | Yes |
| Chứng nhận TUV | Eye Comfort 2.0, Chống nhấp nháy, Ánh sáng xanh thấp (Giải pháp phần mềm), Không phản xạ |
| Tự động xoay | Có |
| Cập nhật FW bằng USB | Có |
| ICCsync | Có |
| Display Pilot 2 | Yes |
| Display Quickit | Có |















admin –
Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K là màn hình lý tưởng đồng hành hoàn hảo cho người dùng MacBook Pro và MacBook Air, mang lại không gian hiển thị 27 inch sắc nét với độ phân giải 4K.