Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K (28.2 inch, UHD (3840×2160), IPS, 60Hz, 5ms, sRGB 99%, HDR10)
- Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ RD280U
- Kích thước: 28.2 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: UHD (3840x2160)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 60Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 400cd/m²
- Loa: 2W x2 - Hỗ trợ jack 3.5
- Chân đế: Hỗ trợ nâng hạ.
- Hiển thị màu sắc: 1,07 tỷ màu
- Cổng Kết nối: HDMI 2.0 x1 - DisplayPort 1.4 x1 - USB-C (Power Delivery 90W) x1 - USB-A 3.2 Gen 1 x3 - USB-C 3.2 Gen 1 x1 - USB-B 3.2 Gen 1 x1
Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K (28.2 inch, UHD (3840×2160), IPS, 60Hz, 5ms, sRGB 99%, HDR10)
Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K là màn hình lý tưởng dành cho lập trình viên với khả năng hiển thị chuyên nghiệp, nổi bật với khả năng tối ưu hóa quy trình làm việc đa màn hình. Thông qua kết nối USB Type-C, màn hình không chỉ truyền tải dữ liệu, hình ảnh sắc nét ở độ phân giải 4K mà còn hỗ trợ sạc ngược lên đến 90W, giúp tinh gọn không gian làm việc chỉ với một sợi cáp duy nhất.
Một trong những tính năng đáng chú ý nhất của LCD BENQ RD280U là hỗ trợ Daisy Chain (kết nối nối tiếp), LCD BENQ này cho phép bạn mở rộng không gian hiển thị sang nhiều màn hình một cách dễ dàng. Tuy nhiên, người dùng cần lưu ý các giới hạn phần cứng từ hệ sinh thái Apple và tiêu chuẩn kết nối để đảm bảo tính tương thích tốt nhất.
TỔNG QUAN MÀN HÌNH LCD BENQ RD280U IPS 4K
- Màn hình LCD BENQ MA270U IPS 4K
- Thương hiệu: BENQ
- Model: BENQ MA270U
- Kích thước: 27 inch
- Dạng màn hình: Phẳng
- Độ phân giải: UHD (3840×2160)
- Tỉ lệ: 16:9
- Tần số quét: 60Hz
- Thời gian phản hồi: 5ms
- Tấm nền: IPS
- Độ sáng(nits): 400cd/m²
- Loa: 3W x2 – Hỗ trợ jack 3.5
- Chân đế: Hỗ trợ xoay gập, nâng hạ.
- Hiển thị màu sắc: 1,07 tỷ màu
- Cổng Kết nối: HDMI 2.0 x2 – USB-C (Power Delivery 90W) x1 – USB-A 3.2 Gen 1 x2 – USB-C 3.2 Gen 1 x1
=> Xem thêm: Màn Hình BenQ
=> Xem thêm: Màn Hình Đồ Họa
Đánh giá Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K (28.2 inch, UHD (3840×2160), IPS, 60Hz, 5ms, sRGB 99%, HDR10)
| Sản phẩm | Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K |
| Thương hiệu | BenQ |
| Kích thước màn hình | 28.2 inch |
| Loại tấm nền | IPS |
| Công nghệ đèn nền | Đèn nền LED |
| Độ phân giải (tối đa) | 3840×2560 |
| Độ sáng (thông thường) | 350 nits |
| Độ sáng (cực đại) (HDR) | 400 nits |
| HDR | HDR10, VESA DisplayHDR 400 |
| Góc nhìn (L/R) (CR>=10) | 178°/178° |
| Thời gian phản hồi (GtG) | 5 ms |
| Tốc độ làm mới (Hz) | 60 (DP, USB-C) |
| Tương phản gốc | 1200:01:00 |
| Gam màu | 95% P3 |
| Chế độ màu | sRGB, HDR, M-book, Người dùng, ePaper, Cinema, Mã hóa – Chủ đề tối, Mã hóa – Chủ đề sáng |
| Tỷ Lệ Khung Hình | 3:02 |
| Màu sắc hiển thị | 1,07 tỷ màu |
| PPI | 164 |
| Công nghệ màn hình | Nano Matte Panel |
| Nhiệt độ màu | Bluish, Normal, Reddish, Xác định người dùng |
| Gamma | 1.8 – 2.6 |
| HDCP | 2.2 |
| Ngôn Ngữ OSD | Arabic, Chinese (simplified), Chinese (traditional), Czech, Deutsch, English, French, Hungarian, Italian, Japanese, Korean, Netherlands, Polish, Portuguese, Romanian, Russian, Spanish, Swedish |
| AMA | Có |
| Loa tích hợp | 2Wx2 |
| Giắc Tai Nghe | Có |
| Định Mức Điện Áp | 100 – 240V |
| Nguồn cấp điện | Tích hợp sẵn |
| Mức tiêu thụ điện (bình thường) | 34 W |
| Mức tiêu thụ điện (tối đa) | 205 W |
| Mức tiêu thụ điện (sleep mode) | <0.5 W |
| Sạc nhanh (USB-C / Thunderbolt ) | 90 |
| Nghiêng (xuống/lên) | -5˚ – 20˚ |
| Xoay (Trái/Phải) | 15˚/ 15˚ |
| Xoay trục | Không có |
| Chân đế điều chỉnh độ cao | 110 mm |
| Kích thước (CxRxS) (mm) | 474.3 – 587.3×610.4×244.5 |
| Kích thước (CxRxS) (inch) | 18.7 – 23.1×24.0x9.6 |
| Kích thước (CxRxS) (Ngang) (mm) | 587.3×610.4×244.5 |
| Kích thước (CxRxS) (Ngang) (inch) | 23.1×24.0x9.6 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (mm) | 427.8×610.4×87.1 |
| Kích thước (CxRxS) (Không bao gồm chân) (inch) | 16.8×24.0x3.4 |
| Trọng lượng tịnh (kg) | 10.4 |
| Trọng lượng tịnh (lb) | 23.0 |
| Trọng lượng tịnh (không bao gồm chân) (kg) | 7.5 |
| Trọng lượng tịnh (Không bao gồm chân) (lb) | 16.5 |
| Ngoàm treo tường VESA | 100×100 mm |
| Phụ kiện khác | QSG, Warranty Card, Hướng dẫn an toàn |
| Cáp tín hiệu (có thể thay đổi theo khu vực) | HDMI 2.0, USB 3.2, USB C |
| HDMI (v2.0) | 1 |
| DisplayPort (v1.4) | 1 |
| USB C(PowerDelivery 90W, DisplayPort Alt Mode, Data) | 1 |
| Công nghệ Daisy Chain | Đầu ra USB C ( MST) |
| USB Type-B Cổng thượng lưu (USB 3.2 Gen 1, 5 Gbps, Chỉ dữ liệu) | 1 |
| USB Type-A Cổng hạ lưu (USB 3.2 Gen 1, 5 Gbps, sạc điện 4.5W) | 3 |
| USB Type-C Cổng hạ lưu (USB 3.2 Gen 1, 5 Gbps, sạc điện 7.5W) | 1 |
| Công nghệ chống nhấp nháy | Có |
| Brightness Intelligence Gen2 (B.I. Gen2) | Có |
| Low Blue Light Plus | Có |
| Color Weakness | Có |
| ePaper | Có |
| Nhắc nhở bảo vệ mắt | Có |
| Night Hours Protection | Có |
| Energy Star | 8.0 |
| TCO Certified | 9.0 |
| EPEAT | Bronze |
| Chứng nhận TUV | Eye Comfort 2.0, EyeSafe 2.0, Chống nhấp nháy, Ánh sáng xanh thấp (Giải pháp phần cứng) , Ánh sáng xanh thấp (Giải pháp phần mềm), Không phản xạ |
| KVM Switch | Có |
| Cập nhật FW bằng USB | Có |
| MoonHalo | Yes |
| Display Pilot 2 | Yes |
| Display Quickit | Có |
















admin –
Màn hình LCD BENQ RD280U IPS 4K là màn hình lý tưởng dành cho lập trình viên với khả năng hiển thị chuyên nghiệp, nổi bật với khả năng tối ưu hóa quy trình làm việc đa màn hình.