VGA ASUS TUF Gaming GeForce RTX 5060 8GB GDDR7 (TUF-RTX5060-8G-GAMING)
Thông số sản phẩm
- Thương hiệu: ASUS
- Model: TUF-RTX5060-8G-GAMING
- Dung lượng: 8GB GDDR7
- Băng thông: 128-bit
- Tốc độ bộ nhớ: 28Gb / giây
- Chuẩn giao tiếp: PCIe 5.0
- Kết nối: x 1 HDMI 2.1b, x 3 DisplayPort 2.1b
- Nguồn yêu cầu: 550 W
- Kích thước: 302 x 133,5 x 62mm
Liên hệ
Chính sách bán hàng
Nhà Bán lẻ Uy tín tại Việt Nam
Sản phẩm Chính hãng 100%
Bảo hành theo Tiêu chuẩn NSX
Tư vấn miễn phí các giải pháp CNTT
Giao nhận - Thanh toán
Giao hàng toàn quốc
Thanh toán linh động
Trả Góp lãi suất thấp
Giới thiệu sản phẩm
VGA ASUS TUF Gaming RTX 5060 8GB GDDR7 (TUF-RTX5060-8G-GAMING)
VGA ASUS TUF Gaming RTX 5060 8GB là một trong những sản phẩm VGA – Card Màn Hình mới nhất thuộc dòng TUF Gaming của ASUS, mang lại hiệu suất vượt trội cùng nhiều tính năng cao cấp, đáp ứng nhu cầu của các game thủ và nhà sáng tạo nội dung. Được xây dựng trên kiến trúc NVIDIA Blackwell tiên tiến, VGA ASUS RTX 5060 biến các tựa game phổ biến và dự án sáng tạo thành những trải nghiệm mượt mà, đưa bạn vào trung tâm của mọi hành động và ý tưởng đầy cảm hứng.
Với bộ nhớ 8GB GDDR7, băng thông 128-bit, và xung nhịp boost ổn định 2520 MHz, ASUS TUF Gaming RTX 5060 mang đến khả năng xử lý xuất sắc cho các trò chơi Full HD, là sự lựa chọn hoàn hảo để xây dựng cấu hình PC Gaming, PC Đồ họa.
TỔNG QUAN VGA ASUS TUF GAMING RTX 5060 8GB
- Thương hiệu: ASUS
- Model: TUF-RTX5060-8G-GAMING
- Dung lượng: 8GB GDDR7
- Băng thông: 128-bit
- Tốc độ bộ nhớ: 28Gb / giây
- Chuẩn giao tiếp: PCIe 5.0
- Kết nối: x 1 HDMI 2.1b, x 3 DisplayPort 2.1b
- Nguồn yêu cầu: 550 W
- Kích thước: 302 x 133,5 x 62mm
=> Xem thêm: VGA ASUS
=> Xem thêm các sản phẩm: RTX 5060
Đánh giá VGA ASUS TUF Gaming GeForce RTX 5060 8GB GDDR7 (TUF-RTX5060-8G-GAMING)
1 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
Thông số kỹ thuật
| Sản phẩm | VGA ASUS TUF Gaming RTX 5060 8G |
| Model Name | TUF-RTX5060-8G-GAMING |
| CUDA Cores | 3840 |
| Boost Clock (MHz) | 2527 |
| Base Clock (MHz) | 2497 |
| Memory Clock | 28Gbps |
| Standard Memory Config | 8GB |
| Memory Interface | GDDR7 |
| Memory Interface Width | 128-bit |
| Output | Yes x 1 (Native HDMI 2.1b) Yes x 3 (Native DisplayPort 2.1b) HDCP Support Yes (2.3) |
| Digital Max Resolution 7680 x 4320 | |
| HDCP Support | 2.3 |
| Power connectors | 1 x 8-pin |
| Recommended PSU | 550W |
| Card Dimension (mm) | 302 x 133.5 x 62mm |
| DirectX Version Support | |
| OpenGL Version Support | OpenGL®4.6 |
| Maximum Displays | 4 |
| G-SYNC® technology | Yes |
| OS Certification | Windows 11 / 10, Linux, FreeBSDx86 |
Tin mới nhất

AMD sắp ra mắt Ryzen AI Max, bộ xử lý AI mạnh mẽ cho thế hệ PC tiếp theo
AMD sắp ra mắt Ryzen AI Max nhanh hơn, tại CES 2026 vừa qua, AMD đã chính thức làm dậy sóng thị trường công nghệ khi công bố các dòng chip Ryzen AI Max 300 Series (tên mã Strix Halo) và hé lộ về thế hệ kế nhiệm Ryzen AI Max 400 Series (Gorgon Halo). Đây không chỉ là những con chip thông thường mà là một “cuộc cách mạng” cho máy tính xách tay hiệu năng cao và máy […]

MSI giới thiệu hệ sinh thái lắp ráp PC đột phá tại CES 2026, trao quyền cho người dùng với những cải tiến táo bạo và thiết kế tự lắp ráp dễ dàng.
MSI giới thiệu hệ sinh thái lắp ráp PC đột phá tại CES 2026, trao quyền cho người dùng với những cải tiến táo bạo và thiết kế tự lắp ráp dễ dàng. Tại triển lãm CES 2026, MSI đã tạo nên một cơn địa chấn trong giới công nghệ khi công bố hệ sinh thái lắp ráp PC (DIY) hoàn toàn mới. Từ dòng bo mạch chủ mới, bộ nguồn hoàn toàn mới với các tính năng độc quyền, […]

Workshop “COLORFUL – COLOR OF GAMER” tại Nha Trang
Workshop COLORFUL – COLOR OF GAMER | Nha Trang 2026 Chiều ngày 17/01/2026 vừa qua, trong không khí những ngày đầu năm mới, Công ty Song Phương cùng COLORFUL và nhà phân phối NetworkHub đã tổ chức buổi Workshop chuyên đề dành cho các chủ phòng máy iCafe với chủ đề “COLORFUL – COLOR OF GAMER” tại Emerald Center (Sảnh Phù Dung), số 3 Phong Châu, Nha Trang. Sự kiện diễn ra trong không gian thân mật với sự góp […]

Thông tin CPU Intel Panther Lake – Intel Core Ultra Series 3 – Dự kiến ra mắt vào cuối năm 2025
Thông tin CPU Intel Panther Lake – Intel Core Ultra Series 3, Dự kiến ra mắt vào cuối năm 2025 Trong sự kiện Tech Tour 2025, Intel đã xác nhận rằng dòng CPU Panther Lake “Core Ultra Series 3” sẽ được ra mắt chính thức tại CES 2026. Intel dự kiến sẽ công bố toàn bộ thông số kỹ thuật, hiệu năng chi tiết cùng nhiều thông tin bổ sung quan trọng. Đồng thời, các đối tác sản xuất cũng sẽ trình làng nhiều […]














spweb4 –
VGA ASUS TUF Gaming RTX 5060 8GB là một trong những sản phẩm VGA – Card Màn Hình mới nhất thuộc dòng TUF Gaming của ASUS, mang lại hiệu suất vượt trội cùng nhiều tính năng cao cấp, đáp ứng nhu cầu của các game thủ và nhà sáng tạo nội dung. Được xây dựng trên kiến trúc NVIDIA Blackwell tiên tiến, VGA ASUS RTX 5060 biến các tựa game phổ biến và dự án sáng tạo thành những trải nghiệm mượt mà, đưa bạn vào trung tâm của mọi hành động và ý tưởng đầy cảm hứng.