VGA Colorful iGame GeForce RTX 4080 16GB Ultra W OC
- Thương hiệu: Colorful
- Model: iGame RTX 4080 16GB Ultra W OC
- Dung lượng: 16GB
- Băng thông: 256bit
- Tốc độ bộ nhớ: GDDR6X
- Kết nối: DisplayPort x 3, HDMI x 1
- Nguồn yêu cầu: 850W
GIỚI THIỆU VGA COLORFUL IGAME RTX 4080 16GB ULTRA W OC
VGA COLORFUL IGAME GEFORCE RTX 4080 16GB ULTRA W OC có giao diện mới trong khi vẫn giữ lại các đặc tính đặc trưng của từng dòng sản phẩm. VGA Colorful RTX 4080 16GB Ultra W OC sẽ được bán ra với lớp vỏ toàn trắng nhằm mục đích bổ sung cho PC chơi game của người dùng theo chủ đề màu trắng

VGA Colorful iGame GeForce RTX 4080 16GB Ultra W OC
TỔNG QUAN
- ULTRA Retro RGB: Hiệu ứng ánh sáng RGB bắt mắt và trực quan trong một thiết kế cổ điển.
- ULTRA Cooling: Dòng Ultra Geforce RTX 4080 16GB được thiết kế với khả năng tản nhiệt hiệu suất cao – với một tản nhiệt lớn với năm ống đồng 5mm và hai ống 8mm cùng với ba quạt làm mát 100mm.
- One-Key Overclock: Một công tắc đặt thuận tiện ở I/O phía sau giúp kích hoạt chức năng ép xung để tăng hiệu suất nhanh chóng và dễ dàng mà không cần mở phần mềm.
- Hollow Back Panel: Thiết kế mặt sau rỗng cho phép luồng không khí đi qua tản nhiệt một cách tự do. Thiết kế này cải thiện đáng kể khả năng tản nhiệt so với các thiết kế tản nhiệt khí thông thường.
- RGB tùy biến: Card đồ họa – VGA có hệ thống ánh sáng RGB có thể tùy chỉnh hoàn toàn bằng phần mềm iGame Center
ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT VGA COLORFUL IGAME RTX 4080 16GB ULTRA W OC
THIẾT KẾ
Card đồ họa iGame RTX 4080 16GB Ultra W mới có giao diện mới và thiết kế ba quạt làm mát mạnh mẽ hơn đồng thời áp dụng chuẩn kết nối 12VHPWR. Thiết kế mới có giao diện Retro RGB bên hông có thể tùy chỉnh thông qua phần mềm iGame Center.
ULTRA RETRO RGB
Hiệu ứng ánh sáng RGB bắt mắt và trực quan trong một thiết kế cổ điển. Dòng Ultra được thiết kế với tính năng làm mát hiệu suất cao-có một bộ tản nhiệt lớn với năm ống dẫn nhiệt bằng đồng 5 mmØ + hai 8 mmØ được trang bị ba quạt làm mát 100 mm. I/O phía sau kích hoạt chức năng ép xung để tăng hiệu suất một cách nhanh chóng và dễ dàng mà không cần mở phần mềm. Thiết kế này giúp cải thiện đáng kể khả năng tản nhiệt so với các thiết kế tản nhiệt không khí GPU thông thường
HOLLOW BACK PANEL
Thiết kế mặt sau rỗng cho phép luồng không khí đi qua tản nhiệt một cách tự do. Thiết kế này cải thiện đáng kể khả năng tản nhiệt so với các thiết kế tản nhiệt khí thông thường
METEORITE BACKPLATE
Tấm ốp lưng kim loại chắc chắn giúp PCB khỏi bị cong vênh. Thiết kế mặt lưới tản nhiệt iGame đẹp mắt được thêm vào phần rỗng của tấm ốp để tăng thêm độ thẩm mỹ.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
VGA Colorful iGame RTX 4080 16GB Ultra W OC nguồn khuyến cáo nên dùng PSU – nguồn máy tính tối thiểu 850W. VGA hỗ trợ cổng DisplayPort x 3, HDMI x 1
KẾT LUẬN
VGA Colorful iGame RTX 4080 16GB Ultra W OC thiết kế trên kiến trúc NVIDIA Ada Lovelace với hiệu năng siêu cao dành cho game thủ và người sáng tạo nội dung. Trải nghiệm như thật trong môi trường thực tế ảo với công nghệ dò tia thời gian thực ray tracing, mượt mà với số khung hình siêu cao và độ trễ cực kỳ thấp
>> Tham khảo thêm các sản phẩm VGA Colorful khác: https://songphuong.vn/vga-colorful/
Vui lòng tham khảo chi tiết và đặt hàng tại Website Song Phương: https://songphuong.vn hoặc Hotline: 1900585810
Đánh giá VGA Colorful iGame GeForce RTX 4080 16GB Ultra W OC
| Dòng chip | GeForce® RTX 4080 |
| Dòng sản phẩm | Dòng iGame |
| Tên mã GPU | AD103 |
| Quá trình sản xuất | 4nm |
| Màu CUDA | 9728 |
| Đồng hồ lõi | Cơ sở: 2205Mhz; Tăng cường: 2505Mhz |
| OC một phím | Cơ sở: 2205Mhz; Tăng cường: 2610Mhz |
| Lớp tốc độ bộ nhớ | 22,4Gbps |
| Kích thước bộ nhớ | 16GB |
| Chiều rộng Bus bộ nhớ | 256 bit |
| Loại bộ nhớ | GDDR6X |
| Băng thông bộ nhớ | 716,8GB/giây |
| Đầu nối nguồn | 16 chân |
| Nguồn cấp | 16+3 |
| TDP | 370W |
| Cổng hiển thị | 3*DP+HDMI |
| Loại quạt | QUẠT |
| Số ống dẫn nhiệt/Spec | 5*Φ6+2*Φ8 |
| Công nghệ dừng tự động | Y |
| Đề xuất sức mạnh | 850W trở lên |
| DirectX | DirectX 12 Ultimate/OpenGL4.6 |
| Hỗ trợ công nghệ NV | NVIDIA DLSS, NVIDIA G-SYNC, Lõi dò tia thế hệ thứ 3 |
| Số khe | 3 khe cắm |
| Kích thước sản phẩm | 337*150*62mm |
| Trọng lượng sản phẩm | 1,62kg |
















Tran Trang Tron –
VGA COLORFUL IGAME GEFORCE RTX 4080 16GB ULTRA W OC có giao diện mới trong khi vẫn giữ lại các đặc tính đặc trưng của từng dòng sản phẩm. VGA Colorful RTX 4080 16GB Ultra W OC sẽ được bán ra với lớp vỏ toàn trắng nhằm mục đích bổ sung cho PC chơi game của người dùng theo chủ đề màu trắng