VGA MSI GeForce RTX 5060 Ti 16G VENTUS 3X OC GDDR7
- Thương hiệu: MSI
- Model: G506T-16V3C
- Dung lượng: 16GB GDDR7
- Băng thông: 128-bit
- Tốc độ bộ nhớ: 28Gb / giây
- Chuẩn giao tiếp: PCIe 5.0
- Kết nối: x 1 HDMI 2.1b, x 3 DisplayPort 2.1b
- Nguồn yêu cầu: 600 W
- Kích thước: 306 x 121 x 44 mm
VGA MSI RTX 5060 Ti 16G VENTUS 3X OC
VGA MSI RTX 5060 Ti VENTUS 3X OC là VGA – Card Màn Hình từ thương hiệu MSI, mang đến hiệu suất mạnh mẽ và thiết kế tối giản cho game thủ và nhà sáng tạo nội dung. Được xây dựng trên kiến trúc NVIDIA Blackwell tiên tiến, sản phẩm này biến các tựa game AAA và dự án đồ họa phức tạp thành những trải nghiệm mượt mà, dẫn bạn vào một hành trình giải trí và sáng tạo đầy năng lượng.
Sức mạnh của VGA MSI được định hình bởi bộ nhớ 16GB GDDR7, băng thông 128-bit, và xung nhịp boost ấn tượng lên đến 2617 MHz (OC mode). Với 4608 CUDA cores, card đồ họa này mang đến hiệu suất xuất sắc cho các trò chơi, đồng thời hỗ trợ mạnh mẽ các tác vụ sáng tạo như chỉnh sửa video 4K hoặc dựng hình 3D, giúp bạn tự tin chinh phục mọi thử thách mà không lo giới hạn hiệu năng.
Hệ thống làm mát với ba quạt TORX Fan 4.0 đảm bảo MSI RTX 5060 Ti VENTUS 3X OC luôn ở trạng thái mát mẻ, ngay cả trong những phiên chơi game hoặc render căng thẳng.VGA MSI RTX 5060 Ti VENTUS 3X OC là lựa chọn lý tưởng để nâng tầm hành trình gaming và sáng tạo nội dung. VGA MSI này là một lựa chọn xuất sắc cho cả Build PC Gaming và PC Đồ Họa PC AI, nhờ vào hiệu năng mạnh mẽ và các tính năng tiên tiến, đồng thời duy trì mức giá hợp lý so với VGA RTX 5070 và RTX 5080.

- Được hỗ trợ bởi kiến trúc NVIDIA Blackwell và DLSS 4
- Đồng hồ lõi:
Hiệu suất cực cao: 2617 MHz (MSI Center)
Tăng tốc: 2602 MHz - Quạt TORX 5.0: Cánh quạt được liên kết bằng vòng cung có tác dụng ổn định và duy trì luồng khí áp suất cao.
- Tấm đế rắn: Tấm đế rắn truyền nhiệt từ GPU đến tất cả các ống dẫn nhiệt để làm mát tốt hơn.
- Ống dẫn nhiệt được thiết kế để truyền nhiệt hiệu quả, ống dẫn nhiệt có tác dụng dẫn nhiệt ra khỏi GPU, cải thiện hiệu suất làm mát tổng thể.
- Tấm nền kim loại: Tấm nền kim loại chắc chắn giúp tăng cường sức mạnh cho card đồ họa trong khi thiết kế lỗ thông gió giúp giảm nhiệt lượng dư thừa.
- MSI Center: Phần mềm MSI Center độc quyền cho phép bạn theo dõi, điều chỉnh và tối ưu hóa các sản phẩm MSI theo thời gian thực.
- Phần mềm Afterburner có khả năng kiểm soát hoàn toàn với phần mềm ép xung card đồ họa được công nhận và sử dụng rộng rãi nh
=> Xem thêm: VGA MSI
=> Xem thêm các sản phẩm: RTX 5060Ti
Đánh giá VGA MSI GeForce RTX 5060 Ti 16G VENTUS 3X OC GDDR7
| Sản phẩm | VGA MSI RTX 5060 Ti 16G VENTUS 3X OC |
| Model Name | G506T-16V3C |
| CUDA Cores | 4608 |
| Boost Clock (MHz) | 2617 |
| Base Clock (MHz) | 2602 |
| Memory Clock | 28Gbps |
| Standard Memory Config | 16GB |
| Memory Interface | GDDR7 |
| Memory Interface Width | 128-bit |
| Output | DisplayPort x 3 (v2.1b) HDMI™ x 1 (As specified in HDMI™ 2.1b: up to 4K 480Hz or 8K 120Hz with DSC, Gaming VRR, HDR) |
| Digital Max Resolution 7680 x 4320 | |
| HDCP Support | Yes |
| Power connectors | 1 x 8-pin |
| Recommended PSU | 600W |
| Card Dimension (mm) | 306 x 121 x 44 mm |
| DirectX Version Support | 12 Ultimate |
| OpenGL Version Support | OpenGL®4.6 |
| Maximum Displays | 4 |
| G-SYNC® technology | Yes |
| OS Certification | Windows 11 / 10, Linux, FreeBSDx86 |















spweb4 –
VGA MSI RTX 5060 Ti VENTUS 3X OC là VGA – Card Màn Hình từ thương hiệu MSI, mang đến hiệu suất mạnh mẽ và thiết kế tối giản cho game thủ và nhà sáng tạo nội dung. Được xây dựng trên kiến trúc NVIDIA Blackwell tiên tiến, sản phẩm này biến các tựa game AAA và dự án đồ họa phức tạp thành những trải nghiệm mượt mà, dẫn bạn vào một hành trình giải trí và sáng tạo đầy năng lượng.