VGA MSI GeForce RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7
Thông số sản phẩm
- Thương hiệu: MSI
- Model: MSI RTX 5080 16G VANGUARD SOC
- Dung lượng: 16GB GDDR7
- Băng thông: 256-bit
- Tốc độ bộ nhớ: 30Gb / giây
- Chuẩn giao tiếp: PCIe 5.0
- Kết nối: DisplayPort x 3 (2.1a), HDMI x 1
- Nguồn yêu cầu: TBD W
- Kích thước: 357 x 151 x 66 mm
Giá bán:
56.290.000 đ
( Đã bao gồm VAT )
Chính sách bán hàng
Nhà Bán lẻ Uy tín tại Việt Nam
Sản phẩm Chính hãng 100%
Bảo hành theo Tiêu chuẩn NSX
Tư vấn miễn phí các giải pháp CNTT
Giao nhận - Thanh toán
Giao hàng toàn quốc
Thanh toán linh động
Trả Góp lãi suất thấp
Giới thiệu sản phẩm
VGA MSI RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7 là một card đồ họa thuộc phân khúc cao cấp của MSI, được trang bị GPU NVIDIA RTX 5080 và bộ nhớ GDDR7 hiện đại. VGA MSI GeForce RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7 được thiết kế dành riêng cho những người dùng yêu cầu hiệu năng vượt trội, đáp ứng các nhu cầu từ chơi game đến sáng tạo nội dung và công việc chuyên sâu.
VGA MSI RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7 phù hợp với PC Gaming hoặc PC Đồ họa. Với ngân sách phù hợp hơn các dòng RTX 5090, RTX 5080, RTX 5080 16G VANGUARD SOC vẫn đáp ứng được các nhu cầu của người dùng chuyên nghiệp.
TỔNG QUAN VGA MSI RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7
Bộ xử lý đồ họa GeForce RTX 5080 16G VANGUARD VỚI DLSS 4
- Được hỗ trợ bởi NVIDIA Blackwell.
- Đồng hồ lõi: TBD
- THIẾT KẾ NHIỆT HYPER FROZR: Sự phát triển đỉnh cao của thiết kế nhiệt tiên tiến mang lại khả năng làm mát vô song và hoạt động êm ái.
- Quạt STORMFORCE: Bảy cánh quạt, kết cấu hình móng vuốt và hình vòng cung được thiết kế để tạo luồng khí tối ưu với độ ồn tối thiểu.
- Buồng hơi tiên tiến: Buồng hơi tích hợp truyền nhiệt nhanh chóng từ GPU và VRAM đến ống lõi để tản nhiệt tối ưu.
- Ống lõi: Ống lõi hình vuông tối đa hóa khả năng tản nhiệt với buồng hơi để làm mát vượt trội.
- Cánh tản nhiệt: Cánh tản nhiệt định hình bao phủ các ống lõi để giảm nhiễu loạn và tăng cường hiệu suất làm mát.
- Wave Curved 4.0: Các cạnh sóng được thiết kế chính xác với thiết kế vây cao-thấp giúp tăng cường luồng không khí và giảm nhiễu loạn.
- Vây Air Antegrade 2.0: Vây có đường cắt hình chữ V và thiết kế cao-thấp tại đường dẫn luồng không khí để tối ưu hóa hiệu quả luồng không khí.
- Tấm nền kim loại: Tấm nền kim loại gia cố với các lỗ thông gió và miếng đệm nhiệt giúp tăng cường khả năng làm mát.
- Dual BIOS: Dual BIOS cho phép bạn lựa chọn ưu tiên hiệu suất tối đa ở chế độ GAMING hoặc tiếng ồn thấp ở chế độ IM LẶNG.
- MSI Center: Phần mềm MSI Center độc quyền cho phép bạn theo dõi, điều chỉnh và tối ưu hóa các sản phẩm MSI theo thời gian thực.
- Afterburner: Kiểm soát hoàn toàn với phần mềm ép xung card đồ họa được công nhận và sử dụng rộng rãi nhất trên thế giới.
=> Xem thêm: VGA MSI
=> Xem thêm các sản phẩm: RTX 5080
Đánh giá VGA MSI GeForce RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7
1 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
Thông số kỹ thuật
| Sản phẩm | VGA MSI RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7 |
| Marketing Name | GeForce RTX™ 5080 16G VANGUARD SOC |
| Model Name | G5080-16VGS |
| Graphics Processing Unit | NVIDIA® GeForce RTX™ 5080 |
| Interface | PCI Express® Gen 5 x16 |
| Core Clocks VGA MSI 5080 VANGUARD SOC | TBD |
| CUDA® CORES | 10752 Units |
| Memory Speed | 30 Gbps |
| Memory | 16GB GDDR7 |
| Memory Bus VGA MSI VANGUARD | 256-bit |
| Output | DisplayPort x 3 (v2.1a) |
| HDMI™ x 1 (Supports 4K@120Hz HDR, 8K@60Hz HDR, and Variable Refresh Rate as specified in HDMI™ 2.1b) | |
| HDCP Support | Y |
| Power consumption | TBD W |
| Power connectors | 16-pin x 1 |
| Recommended PSU | TBD |
| Card Dimension (mm) | 357 x 151 x 66 mm |
| Weight (Card / Package) | 1945 g / TBD g |
| DirectX Version Support | 12 Ultimate |
| OpenGL Version Support | 4.6 |
| Maximum Displays | 4 |
| G-SYNC® technology | Y |
| Digital Maximum Resolution | 7680 x 4320 |
Tin mới nhất

AMD sắp ra mắt Ryzen AI Max, bộ xử lý AI mạnh mẽ cho thế hệ PC tiếp theo
AMD sắp ra mắt Ryzen AI Max nhanh hơn, tại CES 2026 vừa qua, AMD đã chính thức làm dậy sóng thị trường công nghệ khi công bố các dòng chip Ryzen AI Max 300 Series (tên mã Strix Halo) và hé lộ về thế hệ kế nhiệm Ryzen AI Max 400 Series (Gorgon Halo). Đây không chỉ là những con chip thông thường mà là một “cuộc cách mạng” cho máy tính xách tay hiệu năng cao và máy […]

MSI giới thiệu hệ sinh thái lắp ráp PC đột phá tại CES 2026, trao quyền cho người dùng với những cải tiến táo bạo và thiết kế tự lắp ráp dễ dàng.
MSI giới thiệu hệ sinh thái lắp ráp PC đột phá tại CES 2026, trao quyền cho người dùng với những cải tiến táo bạo và thiết kế tự lắp ráp dễ dàng. Tại triển lãm CES 2026, MSI đã tạo nên một cơn địa chấn trong giới công nghệ khi công bố hệ sinh thái lắp ráp PC (DIY) hoàn toàn mới. Từ dòng bo mạch chủ mới, bộ nguồn hoàn toàn mới với các tính năng độc quyền, […]

Workshop “COLORFUL – COLOR OF GAMER” tại Nha Trang
Workshop COLORFUL – COLOR OF GAMER | Nha Trang 2026 Chiều ngày 17/01/2026 vừa qua, trong không khí những ngày đầu năm mới, Công ty Song Phương cùng COLORFUL và nhà phân phối NetworkHub đã tổ chức buổi Workshop chuyên đề dành cho các chủ phòng máy iCafe với chủ đề “COLORFUL – COLOR OF GAMER” tại Emerald Center (Sảnh Phù Dung), số 3 Phong Châu, Nha Trang. Sự kiện diễn ra trong không gian thân mật với sự góp […]

Thông tin CPU Intel Panther Lake – Intel Core Ultra Series 3 – Dự kiến ra mắt vào cuối năm 2025
Thông tin CPU Intel Panther Lake – Intel Core Ultra Series 3, Dự kiến ra mắt vào cuối năm 2025 Trong sự kiện Tech Tour 2025, Intel đã xác nhận rằng dòng CPU Panther Lake “Core Ultra Series 3” sẽ được ra mắt chính thức tại CES 2026. Intel dự kiến sẽ công bố toàn bộ thông số kỹ thuật, hiệu năng chi tiết cùng nhiều thông tin bổ sung quan trọng. Đồng thời, các đối tác sản xuất cũng sẽ trình làng nhiều […]














admin –
VGA MSI RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7 là một card đồ họa thuộc phân khúc cao cấp của MSI, được trang bị GPU NVIDIA RTX 5080 và bộ nhớ GDDR7 hiện đại. VGA MSI GeForce RTX 5080 16G VANGUARD SOC GDDR7 được thiết kế dành riêng cho những người dùng yêu cầu hiệu năng vượt trội, đáp ứng các nhu cầu từ chơi game đến sáng tạo nội dung và công việc chuyên sâu.