Màn Hình LCD Asus TUF Gaming VG27AQ5A (27 inch, 2560×1440 QHD, Fast IPS, 210Hz OC, 0.3ms, Loa, ELMB SYNC)
- Màn Hình LCD Asus TUF Gaming VG27AQ5A
- Thương hiệu: ASUS
- Model: VG27AQ5A
- Kích thước: 27 inch
- Độ phân giải: 2560x1440
- Tấm nền: Fast-IPS
- Tốc độ làm mới: 210Hz
-
Brightness (Max) : 300cd/㎡
- Thời gian đáp ứng: 1ms(GTG), 0.3ms(min.)
- Hiển thị màu sắc: 1073.7M (10 bit)
- Kết nối: DisplayPort 1.4 x 1 (HBR2), HDMI(v2.0) x 2, USB Hub : 1x USB 3.2 Gen 1 Type-C
Màn Hình LCD Asus TUF Gaming VG27AQ5A (27 inch, 2560×1440 QHD, 210Hz OC, Fast IPS, ELMB SYNC, 0.3ms, Loa)
Màn Hình LCD Asus TUF Gaming VG27AQ5A là màn hình máy tính được thiết kế cho game thủ chuyên nghiệp, mang lại trải nghiệm chơi game siêu mượt và đắm chìm trong thế giới chân thực. Với kích thước 27 inch cùng độ phân giải QHD (2560×1440), màn hình sử dụng tấm nền Fast IPS tiên tiến, tái tạo hình ảnh sắc nét và màu sắc chính xác.
TUF Gaming VG27AQ5A nổi bật với tốc độ làm mới 210Hz (OC) và thời gian phản hồi cực nhanh 0,3ms GTG, đảm bảo hình ảnh chơi game sắc nét với tốc độ khung hình cao, loại bỏ hiện tượng nhòe chuyển động.
Màn Hình LCD Asus VG27AQ5A tích hợp công nghệ ELMB Sync (Extreme Low Motion Blur Sync), cho phép tính năng giảm nhòe và tốc độ làm mới thay đổi (VRR) hoạt động đồng thời, loại bỏ hoàn toàn hiện tượng bóng mờ và xé hình (FreeSync). Ngoài ra, các tiện ích như DisplayWidget Center và Gaming AI giúp người dùng dễ dàng điều chỉnh cài đặt màn hình bằng chuột và tối ưu hóa trải nghiệm chơi game.
TỔNG QUAN MÀN HÌNH LCD ASUS TUF GAMING VG27AQ5A
- Màn hình chơi game Fast IPS 27 inch QHD (2560×1440) với tốc độ làm mới 210Hz (ép xung) được thiết kế cho các game thủ chuyên nghiệp và lối chơi nhập vai
- Công nghệ ASUS Fast IPS cho phép thời gian phản hồi 0,3ms (GTG) (tối thiểu) để có hình ảnh chơi game sắc nét với tốc độ khung hình cao
- Công nghệ ASUS Extreme Low Motion Blur Sync (ELMB Sync) cho phép ELMB và các công nghệ tốc độ làm mới thay đổi hoạt động đồng thời để loại bỏ hiện tượng bóng mờ và xé hình, cho hình ảnh chơi game sắc nét
- DisplayWidget Center cho phép điều chỉnh cài đặt màn hình dễ dàng bằng chuột
- Công nghệ FreeSync mang đến trải nghiệm chơi game liền mạch, không bị xé hình bằng cách bật VRR (tốc độ làm mới thay đổi – variable refresh rate) theo mặc định
=> Xem thêm sản phẩm: Màn hình LCD ASUS
=> Xem thêm sản phẩm: Màn hình LCD Gaming
Đánh giá Màn Hình LCD Asus TUF Gaming VG27AQ5A (27 inch, 2560×1440 QHD, Fast IPS, 210Hz OC, 0.3ms, Loa, ELMB SYNC)
| Thương hiệu / Model | ASUS TUF Gaming VG27AQ5A |
| Kích thước màn hình | 27 inch |
| Tỷ lệ khung hình | 16:9 |
| Độ phân giải | 2560 × 1440 (QHD) |
| Công nghệ tấm nền | Fast IPS |
| Tần số quét tối đa | 210Hz |
| Thời gian phản hồi | 1ms (GTG), 0.3ms (Min) |
| Độ sáng (Typ.) | 300 cd/m² |
| Tỷ lệ tương phản (Typ.) | 1300:1 |
| Không gian màu (sRGB / DCI-P3) | 130% sRGB / 95% DCI-P3 |
| Góc nhìn (H/V) | 178° / 178° |
| Màu hiển thị | 1.07 tỷ màu (10 bit) |
| Bề mặt hiển thị | Chống chói (Anti-Glare) |
| Loại đèn nền | LED |
| Kích thước điểm ảnh (Pixel Pitch) | 0.233 mm |
| HDR hỗ trợ | HDR10 |
| Tỷ lệ làm mới động (VRR) | Adaptive-Sync / FreeSync Premium |
| Công nghệ đồng bộ | ELMB Sync / Extreme Low Motion Blur / GameFast Input |
| Tính năng game | GameVisual, GamePlus, Shadow Boost, ASUS Power Sync |
| Tăng cường hiển thị | Trace Free, Giảm ánh sáng xanh, Chống nhấp nháy |
| Loa tích hợp | 2 × 2W |
| Cổng kết nối | 1 × DisplayPort 1.4 (HBR2) 2 × HDMI 2.0 1 × USB 3.2 Gen 1 Type-C (Service Port) 1 × Jack tai nghe 3.5mm |
| Tần số tín hiệu (Digital) | HDMI: 30~233KHz (H) / 48~144Hz (V) DP: 30~311KHz (H) / 48~210Hz (V) |
| Điện áp hoạt động | 100–240V, 50/60Hz |
| Công suất tiêu thụ | <20.8W (hoạt động) <0.5W (chờ) <0.3W (tắt) |
| Góc nghiêng màn hình | +20° ~ -5° |
| Điều chỉnh độ cao | Không |
| Chuẩn treo tường | 100 × 100 mm (VESA) |
| Khóa bảo vệ | Có (Kensington Lock) |
| Kích thước (có chân) | 61.5 × 45.5 × 21.4 cm |
| Kích thước (không chân) | 61.5 × 36.7 × 5.4 cm |
| Kích thước thùng | 68.9 × 47.5 × 16.0 cm |
| Trọng lượng | 5.0 kg (có chân) / 4.2 kg (không chân) / 7.1 kg (cả thùng) |
| Phụ kiện đi kèm | Cáp DisplayPort, Dây nguồn, Hướng dẫn sử dụng, Thẻ bảo hành |
| Chứng nhận & tiêu chuẩn | TÜV Low Blue Light, TÜV Flicker-Free, VESA AdaptiveSync 210Hz, AMD FreeSync Premium, FSC Mix Certified |




-
SKU: 016985Nguồn ANTEC VP PLUS VP650P 80 Plus White – 650W
1.290.000 đNguồn ANTEC VP PLUS VP650P 80 Plus White – 650WGiá bán 1.290.000 đBảo hành 36 thángThông số sản phẩm- Đảm bảo nguồn liên tục từ Antec
- 80 PLUS® 230V Standard Certified
- Antec Chất lượng bảo hành 3 năm
- Quạt im lặng 120mm
- Khiển quạt điện áp thấp tiên tiến để quản lý tiếng ồn và nhiệt tối ưu
- Bộ bảo vệ cấp công nghiệp đầy đủ: OVP / SCP / OPP / NLO
- Nhiều đầu nối PCI-E - 2 PCI-E để hỗ trợ nhiều GPU
-
Giảm 17%
SKU: 013550Crystal 570X White PSU Shroud Cover CC-8900201
Giá gốc là: 300.000 đ.250.000 đGiá hiện tại là: 250.000 đ.Crystal 570X White PSU Shroud Cover CC-8900201Giá bán 250.000 đBảo hành 12 thángThông số sản phẩm- Miếng che nguồn màu trắng.
-
Giảm 22%
SKU: 023124Tản Nhiệt VGA NZXT Kraken G12 GPU Bracket Matte Black (RL-KRG12-B1)
Giá gốc là: 910.000 đ.710.000 đGiá hiện tại là: 710.000 đ.Tản Nhiệt VGA NZXT Kraken G12 GPU Bracket Matte Black (RL-KRG12-B1)Giá bán 710.000 đBảo hành 24 thángThông số sản phẩm- Hỗ trợ Kraken Z63 / Z73 / X53 / X63 / X73 / X42 / X52 / X62 / 72 mới nhất
- Làm mát bằng chất lỏng với khả năng làm mát tăng 40%
- Hỗ trợ cả card đồ họa AMD và NVIDIA
- Tương thích với hơn 30 bộ làm mát chất lỏng và 40 GPU khác nhau
- Quạt 92mm để làm mát VRM chủ động với không gian cho tản nhiệt VRM hậu mãi
-
Giảm 9%
SKU: 023049Tản Nhiệt Nước NZXT AIO Kraken M22 (RL-KRM22-01)
Giá gốc là: 2.320.000 đ.2.120.000 đGiá hiện tại là: 2.120.000 đ.Tản Nhiệt Nước NZXT AIO Kraken M22 (RL-KRM22-01)Giá bán 2.120.000 đBảo hành 36 thángThông số sản phẩm- Máy bơm hiệu suất mới.
- Thiết kế với đèn RGB và kính vô cực
- Sử dụng phần mềm CAM để điều chỉnh
- Két nước được tối ưu với tản nhiệt của quạt Aer
- Hệ thống đèn tiên tiến với nhiều chế độ sáng
- Các ống được gia cố và mở rộng để tăng độ bền
-
Giảm 2%
SKU: 027280Màn Hình BenQ Zowie RL2755 60Hz (27 inch, 1920 x 1080, 60Hz, TN, 1ms)
Giá gốc là: 8.100.000 đ.7.900.000 đGiá hiện tại là: 7.900.000 đ.Màn Hình BenQ Zowie RL2755 60Hz (27 inch, 1920 x 1080, 60Hz, TN, 1ms)Giá bán 7.900.000 đBảo hành 24 thángThông số sản phẩm- Màn hình 27 inch
- Độ phân giải 1920 x 1080 pixels
- Tỷ lệ màn hình 16:9
- Tấm nền TN
- Thời gian phản hồi 1ms
- Tần số quét 60Hz
-
Giảm 5%
SKU: 022496Case AEROCOOL AERO ONE G-BK
Giá gốc là: 787.000 đ.749.000 đGiá hiện tại là: 749.000 đ.Case AEROCOOL AERO ONE G-BKGiá bán 749.000 đBảo hành 12 thángThông số sản phẩm- Sử dụng chất liệu cao cấp từ kính cường lực, thép SPCC
- Thiết kế: hiện đại, kính cường lực sang trọng, nhiều khoảng trống để đi dây, đạt tính thẩm mỹ cao
- Hỗ trợ Rad Watercooling 240 /280mm, khoang lắp nguồn riêng biệt


















spweb4 –
Màn Hình LCD Asus TUF Gaming VG27AQ5A là màn hình máy tính được thiết kế cho game thủ chuyên nghiệp, mang lại trải nghiệm chơi game siêu mượt và đắm chìm trong thế giới chân thực.