Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K (31.5 inch 4K, IPS, 60Hz, 600 nits (MAX), 5ms, 99% sRGB, HDR10, Nano Gloss)
- Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K
- Thương hiệu: BenQ
- Model: MA320UP
- Kích thước: 31.5 inch
- Tấm nền: IPS
- Độ phân giải: 3840 × 2160 (4K)
- Tần số quét: 60Hz
- Độ sáng: 550 nits (600 nits HDR)
- Độ tương phản: 1300:1
- Thời gian phản hồi: 5 ms
- HDR: HDR10, DisplayHDR 600
Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K | Màn hình 32 inch 4K Nano Gloss dành cho MacBook
Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K là màn hình đồ họa cao cấp được thiết kế chuyên biệt để trở thành người bạn đồng hành hoàn hảo cho người dùng MacBook. Với kích thước 32 inch cùng độ phân giải 4K Nano Gloss siêu sắc nét, thiết bị này mang đến không gian làm việc rộng lớn và khả năng hiển thị chi tiết đến kinh ngạc.
Điểm nhấn giá trị nhất chính là công nghệ tinh chỉnh màu độc quyền giúp độ khớp màu đạt mức tối ưu so với màn hình Retina, kết hợp cùng dải màu rộng P3 chuẩn điện ảnh, biến đây trở thành lựa chọn hàng đầu để Build PC đồ họa hoặc mở rộng không gian sáng tạo cho các nhà thiết kế chuyên nghiệp.
Khả năng tương thích hệ sinh thái Apple của mẫu màn hình này thực sự vượt trội khi cho phép người dùng đồng bộ hóa mọi điều khiển chỉ với một thao tác. Bạn có thể dễ dàng điều chỉnh độ sáng hoặc âm lượng đồng nhất giữa MacBook và màn hình thông qua các phím tắt quen thuộc, loại bỏ sự rắc rối của việc tinh chỉnh thủ công từng thiết bị. Sự kết hợp giữa phần mềm BenQ Display Pilot 2 và cổng kết nối hiện đại giúp trải nghiệm cài đặt trở nên mượt mà, tối giản, đảm bảo hiệu suất làm việc cao nhất cho các tác giả nội dung.
Màn hình BENQ MA320UP sở hữu thiết kế tinh tế và chân đế linh hoạt, LCD BENQ 4K này không chỉ nâng tầm thẩm mỹ cho góc làm việc mà còn bảo vệ thị lực tối đa trong suốt thời gian dài sử dụng. Đây là mảnh ghép để hoàn thiện dàn PC Đồ Họa chuyên nghiệp hoặc Macbook của bạn, mang lại sự chuẩn xác tuyệt đối về màu sắc và sự bền bỉ đáng tin cậy từ thương hiệu BenQ danh tiếng.
TỔNG QUAN MÀN HÌNH LCD BENQ MA320UP IPS 4K
Màu sắc không đồng bộ? Kết nối để có ngay độ chính xác
Hầu hết các màn hình rời hiện nay hiển thị màu sắc khác biệt so với MacBook. Là dòng màn hình có độ khớp màu tối ưu cho mọi thế hệ MacBook, LCD BENQ MA320UP sở hữu phổ màu rộng P3 cùng công nghệ tinh chỉnh màu dành riêng cho Mac của BenQ — giúp MA Series trở thành lựa chọn màn hình hoàn hảo cho người dùng MacBook.
Đồng bộ với Macbook Control
Giờ đây, bạn có thể đồng bộ các điều khiển giữa Macbook và màn hình với các phím tắt đơn giản như trên Macbook. Chỉ cần nhấn phím điều chỉnh độ sáng hoặc âm lượng, cả hai màn hình sẽ được điều chỉnh cùng một lúc.
Điều khiển mọi thứ với Display Pilot 2
Trải nghiệm cài đặt đơn giản như trên Mac với phần mềm BenQ Display Pilot 2.
Tấm nền Nano Gloss – Hiển thị rõ nét màu sắc Macbook
Nếu bạn yêu thích vẻ đẹp hiển thị đặc trưng của Mac trên bề mặt kính, thì trải nghiệm tại đây sẽ hoàn toàn quen thuộc. Lớp phủ Nano Gloss mang đến chiều sâu trong trẻo với màu đen chân thực, điểm sáng rực rỡ và tương phản ấn tượng, tái hiện hình ảnh từ Mac đúng như cách nó được tạo ra để bạn nhìn thấy. Ngay cả khi nhìn từ bên cạnh, hình ảnh vẫn rõ nét và tự nhiên, để mọi góc độ đều mang đúng cảm giác nhưng đang sử dụng trên “Mac”.
Khả năng kết nối mạnh mẽ
Không chỉ là màn hình ngoài cho Mac, đây còn là một trung tâm kết nối mạnh mẽ cho hệ sinh thái Apple trên máy tính để bàn của bạn. Hub USB-C 90W và 15W tích hợp sạc iPad® và iPhone®, giúp nâng cao hiệu quả và tiện lợi trong quá trình làm việc.
=> Xem thêm: Màn hình BenQ
=> Xem thêm: Màn hình Đồ Họa
Đánh giá Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K (31.5 inch 4K, IPS, 60Hz, 600 nits (MAX), 5ms, 99% sRGB, HDR10, Nano Gloss)
| Tên Sản Phẩm | Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K |
| Kích thước | 31.5 inch |
| Tấm nền | IPS |
| Đèn nền | LED |
| Độ phân giải | 3840 × 2160 (4K UHD) |
| Tốc độ làm mới | 60Hz |
| Thời gian phản hồi | 5 ms (GtG) |
| Độ sáng (typical) | 550 nits |
| Độ sáng HDR (peak) | 600 nits |
| Chuẩn HDR | HDR10, VESA DisplayHDR 600 |
| Độ tương phản | 1300:01:00 |
| Góc nhìn | 178° / 178° |
| Gam màu | 99% sRGB, 97% DCI-P3 |
| Màu hiển thị | 1.07 tỷ màu |
| Mật độ điểm ảnh | 140 PPI |
| Tỷ lệ khung hình | 16:09 |
| Công nghệ màn hình | Nano Gloss |
| Chế độ màu | Display P3, sRGB, HDR, M-book, User, Game, ePaper, Cinema |
| Nhiệt độ màu | 5000K / 6500K / 9300K / Custom |
| Gamma | 1.8 – 2.6, sRGB |
| HDCP | 2.2 |
| AMA (Overdrive) | Có |
| Ngôn ngữ OSD | Đa ngôn ngữ |















spweb1 –
Màn hình BENQ MA320UP sở hữu thiết kế tinh tế và chân đế linh hoạt, Màn hình LCD BENQ MA320UP IPS 4K không chỉ nâng tầm thẩm mỹ cho góc làm việc mà còn bảo vệ thị lực tối đa trong suốt thời gian dài sử dụng. Đây là mảnh ghép để hoàn thiện dàn PC Đồ Họa chuyên nghiệp hoặc Macbook của bạn, mang lại sự chuẩn xác tuyệt đối về màu sắc và sự bền bỉ đáng tin cậy từ thương hiệu BenQ danh tiếng.