Media Converter Tp-Link MC110CS

SKU: 044283
Bảo hành: 36 tháng
Thông số sản phẩm
  • Tương thích với 802.3u 10/100Base-TX, 100Base-FX
  • Tự động chuyển đổi chế độ Half-Duplex / Full-Duplex
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 20km
Giá niêm yết: 846.000 đ
Giá khuyến mãi: 805.000 đ
( Đã bao gồm VAT )
Nhắn tin
Tư vấn - Mua hàng xin vui lòng gọi 1900 585810
Chính sách bán hàng
Nhà Bán lẻ Uy tín tại Việt Nam
Sản phẩm Chính hãng 100%
Bảo hành theo Tiêu chuẩn NSX
Tư vấn miễn phí các giải pháp CNTT
Giao nhận - Thanh toán
Giao hàng toàn quốc
Thanh toán linh động
Trả Góp lãi suất thấp
Giới thiệu sản phẩm

Giới thiệu Media Converter Tp-Link MC110CS

Bộ chuyển đổi quang điện 10/100Mbps

Tương thích với các chuẩn 802.3u 10/100Base-TX, 100Base-FX.

Tự động chuyển đổi chế độ Half-Duplex / Full-Duplex.

Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 20km.

Media Converter Tp-Link MC110CS - songphuong.vn

Chức năng của sản phẩm

Media Converter Tp-Link MC110CS là một bộ chuyển đổi quang điện.

Được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại.

Thiết kế của Media Converter Tp-Link theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX.

Nó để sử dụng với cáp quang chế độ single-mode. Dùng trong kiểu kết nối SC-type.

Hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài (LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ.

Làm việc ở bước sóng 1310nm ở cả truyền và nhận dữ liệu.

Những đặc tính khác của sản phẩm

Media Converter Tp-Link MC110CS có khả năng sử dụng độc lập (không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác). Hoặc với bộ khung TL-MC1400 của TP-LINK. Tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex.

MC110CS sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn.

Nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 20km.

*Media Converter Là Gì?

Fiber Optic Media Converter được hiểu là Bộ chuyển đổi quang điện. Là sản phẩm chuyển từ tín hiệu dạng điện (cáp đồng) sang tín hiệu dạng quang (ánh sáng). Và ngược lại!

Có rất nhiều các loại bộ chuyển đổi quang điện (Fiber Optic Media Converter). Thường thì nó gắn với các chuẩn điện mà nó chuyển đổi sang.

*Vậy khi nào bạn nên dùng Bộ chuyển đổi quang điện?

Khi kết nối mạng LAN trong nhà máy có phạm vi kết nối lớn hơn 100m.

Truyền tín hiệu video trong diện rộng. Ví dụ như hệ thống camera giao thông, hệ hội nghị truyền hình, công nghiệp truyền hình…

Truyền đa ứng dụng: Video + Data + Audio trên khoảng cách lớn.

Đánh giá Media Converter Tp-Link MC110CS

5.00 1 nhận xét
1 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
  1. An Đình

    Media Converter Tp-Link MC110CS, Tương thích với 802.3u 10/100Base-TX, 100Base-FX, Tự động chuyển đổi chế độ Half-Duplex / Full-Duplex.

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

Thông số kỹ thuật
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
Tính năng cơ bản Chế độ chuyển hai chiều một nửa/đầy đủ cho cổng FX
Toàn quyền kiểm soát lưu lượng kép (IEEE 802.3x)
Kiểm soát lưu lượng một nữa theo hai chiều(áp lực ngược)
Mở rộng cáp khoảng cách lên đến 20km
Ports 1 x cổng 100M SC/UPC
1 x cổng 100M RJ45 (tự động MDI/MDIX)
Wave Length 1310nm
Network Media 10BASE-T Cáp UTP loại 3,4,5 (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP ( tối đa 100m)
Network Media 100BASE-T Cáp UTP loại 5,5e (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)
Network Media 100BASE-FX Cáp quang chế độ đơn
LED Indicators PWR, Link/Act
Kích thước (R*D*C) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply Cung cấp điện bên ngoài
Max Power Consumption 2.4W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ
Tin mới nhất
Lắp đặt Camera tại Đà Lạt - songphuong.vn
DỊCH VỤ LẮP ĐẶT CAMERA TẠI ĐÀ LẠT
Song Phương là đơn vị chuyên Lắp đặt Camera tại Đà Lạt, Nha Trang, Tp HCM. Là đơn vị chuyên cung cấp các giải pháp về Camera An ninh và Hệ thống Camera uy tín và chuyên nghiệp với các Sản phẩm Camera Chính hãng, thiết bị đi kèm chất lượng tốt nhất.  1. Giới Thiệu Dịch Vụ Lắp Đặt Camera Tại Đà Lạt Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển Công nghệ Song Phương được thành lập năm […]
Sắm Laptop chuẩn AMD cơ hội trúng ghế Gaming
Sắm Laptop chuẩn AMD cơ hội trúng ghế Gaming
Sắm Laptop chuẩn AMD cơ hội trúng ghế Gaming 1.Tên chương trình SẮM LAPTOP CHUẨN AMD HỌC HẾT SỨC, CHƠI HẾT MÌNH 2.Thời gian diễn ra Thời gian diễn ra: từ ngày 01/08/2022 đến hết ngày 24/09/2022 3.Đối tượng tham gia Các khách hàng mua các sản phẩm laptop sử dụng cấu hình AMD tại Song Phương 4.Nội dung chương trình Sắm Laptop chuẩn AMD cơ hội trúng ghế Gaming Khách hàng khi mua: Laptop sử dụng một trong các […]
Dịch Vụ Sửa Chữa Laptop Tại Đà Lạt - songphuong.vn
DỊCH VỤ SỬA CHỮA LAPTOP TẠI ĐÀ LẠT
Song Phương là một trong những đơn vị sửa chữa Laptop tại Đà Lạt với chất lượng hàng đầu. Với dịch vụ sửa chữa Laptop chuyên nghiệp đi kèm là cung cấp linh kiện cho Laptop hàng chính hãng, chắc chắn bạn sẽ hài lòng và yên tâm về chất lượng cũng như giá cả khi lựa chọn nơi đây. 1. Giới Thiệu Dịch Vụ Sửa Chữa Laptop Tại Đà Lạt Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển Công nghệ […]
Dịch Vụ Sửa Chữa Máy Tính Tại Đà Lạt - songphuong.vn
DỊCH VỤ SỬA CHỮA MÁY TÍNH TẠI ĐÀ LẠT
Song Phương là một trong những địa chỉ sửa chữa Máy tính tại Đà Lạt với chất lượng hàng đầu. Với dịch vụ sửa chữa Máy tính chuyên nghiệp đi kèm là cung cấp linh kiện Máy tính hàng chính hãng, chắc chắn bạn sẽ hài lòng và yên tâm về chất lượng cũng như giá cả khi lựa chọn nơi đây. 1. Giới Thiệu Dịch Vụ Sửa Chữa Máy Tính Tại Đà Lạt Công ty TNHH Đầu tư và […]