Media Converter Tp-Link MC200CM

SKU: 044313
Bảo hành: 36 tháng
Thông số sản phẩm
  • Cổng RJ45 Auto-Negotiation 10/100/1000Mbps hỗ trợ Auto-MDI/MDIX
  • Auto-Negotiation chuyển đổi chế độ
  • Tương thích chuẩn IEEE 802.3ab và IEEE 802.3z
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 0.55km
Giá niêm yết: 1.168.000 đ
Giá khuyến mãi: 1.112.000 đ
( Đã bao gồm VAT )
Nhắn tin
Tư vấn - Mua hàng xin vui lòng gọi 1900 585810
Chính sách bán hàng
Nhà Bán lẻ Uy tín tại Việt Nam
Sản phẩm Chính hãng 100%
Bảo hành theo Tiêu chuẩn NSX
Tư vấn miễn phí các giải pháp CNTT
Giao nhận - Thanh toán
Giao hàng toàn quốc
Thanh toán linh động
Trả Góp lãi suất thấp
Giới thiệu sản phẩm

Giới thiệu Media Converter Tp-Link MC200CM

Media Converter Tp-Link MC200CM là một bộ chuyển đổi quang điện. Được thiết kế để chuyển đổi sợi 1000BASE-SX cáp quang sang 1000BASE-T cáp đồng. Và ngược lại.

Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3ab 1000 Base-T và chuẩn IEEE802.3z 1000Base-SX. Là thiết kế để sử dụng với cáp quang multi-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type. MC200CM hỗ trợ đặc tính laser sóng ngắn (SX) với tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ.

Nó hoạt động ở 850nm trên cả truyền và nhận dữ liệu.

Media Converter Tp-Link MC200CM - songphuong.vn

Những đặc tính khác của sản phẩm

Khả năng sử dụng như một thiết bị độc lập (không yêu cầu các bộ phận khác). Hoặc với bộ khung TL-MC1400 của TP-LINK. Tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, Auto MDI / MDI-X cho cổng TX và đèn LED.

Media Converter Tp-Link MC200CM truyền tín hiệu quang mở rộng sử dụng cáp multi mode với khoảng cách lên đến 0,55km.

Bộ Chuyển Đổi Quang Điện Multi-Mode Gigabit

Cổng RJ45 Auto-Negotiation 10/100/1000Mbps hỗ trợ Auto-MDI/MDIX.

Auto-Negotiation chuyển đổi chế độ Half-Duplex / Full-Duplex.

Tương thích với các chuẩn IEEE 802.3ab và IEEE 802.3z.

Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 0.55km.

*Media Converter Là Gì?

Fiber Optic Media Converter được hiểu là Bộ chuyển đổi quang điện. Là sản phẩm chuyển từ tín hiệu dạng điện (cáp đồng) sang tín hiệu dạng quang (ánh sáng). Và ngược lại!

Có rất nhiều các loại bộ chuyển đổi quang điện (Fiber Optic Media Converter). Thường thì nó gắn với các chuẩn điện mà nó chuyển đổi sang.

*Vậy khi nào bạn nên dùng Bộ chuyển đổi quang điện?

Khi kết nối mạng LAN trong nhà máy có phạm vi kết nối lớn hơn 100m.

Truyền tín hiệu video trong diện rộng. Ví dụ như hệ thống camera giao thông, hệ hội nghị truyền hình, công nghiệp truyền hình…

Truyền đa ứng dụng: Video + Data + Audio trên khoảng cách lớn.

Đánh giá Media Converter Tp-Link MC200CM

5.00 1 nhận xét
1 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
  1. Duy Khánh

    Media Converter Tp-Link MC200CM, Auto-Negotiation chuyển đổi chế độ, Tương thích chuẩn IEEE 802.3ab và IEEE 802.3z, Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 0.55km

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

Thông số kỹ thuật
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3i, IEEE 802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE 802.3z
Tính năng cơ bản Tự động đàm phán Half-Duplex / Full-Duplex
Mở rộng khoảng cách lên đến 0.55km sử dụng 50/125um
Mở rộng khoảng cách lên đến 0.22km sử dụng 62.5/125um
Ports 1 x Cổng 1000M SC/UPC
1 x Cổng 1000M RJ45 (Auto MDI/MDIX)
Wave Length 850nm
Network Media 1000BASE-SX Multi-mode Fiber
Network Media 1000BASE-T Cáp UTP CAT 5, 5e (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)
LED Indicators PWR, Link/Act
Kích thước (R*D*C) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply Bộ chuyển đổi nguồn
Max Power Consumption 1.66W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ
Tin mới nhất
Chương trình Khuyến mãi Máy tính, Laptop Back To School 2022 - songphuong.vn
Chương trình Khuyến mãi Back To School 2022
Chương trình Khuyến mãi Máy tính, Laptop Back To School 2022 – Chào mừng Năm học mới cùng Song Phương Đồng hành cùng hoạt động BACK TO SCHOOL 2022 với các bạn Học sinh, Sinh viên Song Phương triển khai chương trình ưu đãi lớn để các bạn có thể chuẩn bị năm học mới được đầy đủ hơn, kỹ càng, và tiết kiệm các khoản chi phí hơn. Cùng xem các khuyến mãi Back to School 2022 tại Song […]
Khuyến mãi Laptop MSI Back To School 2022 - songphuong.vn
Khuyến mãi Laptop MSI Back To School 2022
Song Phương kết hợp với MSI Laptop triển khai chương trình Khuyến mãi Laptop MSI Back To School 2022 nhằm mang đến cho Khách hàng những sản phẩm chính hãng, giá tốt và ưu đãi đặc biệt nhất là Tân Học sinh, Sinh viên năm 2022.  1. Tên chương trình: Back To School Notebook MSI Khuyến mãi Laptop MSI Back To School 2022 2. Thời gian diễn ra Từ ngày 15/08/2022 đến 15/09/2022 3. Nội dung chương trình Trong thời […]
Mua sản phẩm ASUS ROG nhận Skin Liên Minh Huyền Thoại - songphuong.vn
Mua sản phẩm ASUS ROG nhận ngay Skin chất từ Liên Minh Huyền Thoại
Mua sản phẩm ASUS ROG nhận Skin Liên Minh Huyền Thoại Hòa cùng không khí sinh nhật Liên Minh Huyền Thoại lần thứ 10, ASUS hân hạnh đồng hành cùng Liên Minh Huyền Thoại mang đến cho người dung cợ hội sỡ hữu những skin tướng siêu hiếm trong dịp đặc biệt này khi mua sản phẩm ASUS ROG nhận Skin Liên Minh Huyền Thoại 1. Tên chương trình khuyến mãi: Mua sản phẩm ASUS ROG nhận Skin Liên Minh […]
Build PC MSI nhận nhiều quà tặng - Ưu đãi hè 2022 cùng MSI
Ưu đãi mùa hè 2022 khi build PC MSI nhận nhiều quà tặng
Build PC MSI nhận nhiều quà tặng – Ưu đãi hè 2022 cùng MSI 1. Tên chương trình: Hè rộn ràng, ngàn ưu đãi Build PC MSI nhận nhiều quà tặng – Ưu đãi hè 2022 cùng MSI 2. Thời gian diễn ra Chương trình diễn ra từ 20.07.2022 đến 30.09.2022 hoặc đến khi hết quả tặng 3. Nội dung chương trình Chương trình áp dụng cho khách hàng khi build PC MSI có sử dụng combo từ 3 linh […]