VGA Gigabyte AORUS GeForce RTX 5060 ELITE 8G (GV-N5060AORUS E-8GD)
Thông số sản phẩm
- Thương hiệu: Gigabyte
- Model: AORUS 5060 ELITE 8G
- Dung lượng: 8GB GDDR7
- Băng thông: 128-bit
- Tốc độ bộ nhớ: 28Gb / giây
- Chuẩn giao tiếp: PCIe 5.0
- Kết nối: HDMI 2.1a, 3x DisplayPort 1.4a
- Nguồn yêu cầu: 500W
- Kích thước: 329 x 128 x 40 mm
Giá niêm yết:
13.990.000 đ
Giá khuyến mãi:
12.090.000 đ
( Đã bao gồm VAT )
Chính sách bán hàng
Nhà Bán lẻ Uy tín tại Việt Nam
Sản phẩm Chính hãng 100%
Bảo hành theo Tiêu chuẩn NSX
Tư vấn miễn phí các giải pháp CNTT
Giao nhận - Thanh toán
Giao hàng toàn quốc
Thanh toán linh động
Trả Góp lãi suất thấp
Giới thiệu sản phẩm
VGA Gigabyte AORUS RTX 5060 ELITE 8G (GV-N5060AORUS E-8GD)
VGA GIGABYTE AORUS RTX 5060 ELITE 8GB là VGA – Card Màn Hình thuộc dòng AORUS MASTER của Gigabyte, được trang bị GPU NVIDIA GeForce RTX 5060 mới nhất. AORUS RTX 5060 ELITE với kiến trúc NVIDIA Blackwell tiên tiến, mang đến sức mạnh vượt trội cho các tựa game hấp dẫn và dự án đồ họa chuyên sâu.
Với hiệu suất vượt trội và hệ thống làm mát hiệu quả, VGA AORUS RTX 5060 ELITE phù hợp với các bộ PC thuộc phân khúc cao cấp PC Gaming cao cấp hoặc PC Đồ họa chuyên nghiệp, với ngân sách phù hợp hơn các dòng RTX 5070.
VGA GIGABYTE AORUS RTX 5060 ELITE là lựa chọn hoàn hảo để game thủ và nhà sáng tạo nội dung nâng cấp hiệu suất, mang đến trải nghiệm chơi game và làm việc đỉnh cao mỗi ngày.

TỔNG QUAN VGA GIGABYTE AORUS RTX 5060 ELITE 8G
- Thương hiệu: Gigabyte
- Model: AORUS 5060 ELITE 8G
- Được hỗ trợ bởi kiến trúc NVIDIA Blackwell và DLSS 4
- Được hỗ trợ bởi GeForce RTX™ 5060
- Được tích hợp với giao diện bộ nhớ 8GB GDDR7 128bit
- Hệ thống làm mát WINDFORCE
- Quạt diều hâu
- Gel dẫn nhiệt cấp máy chủ
- Quầng sáng RGB
- Dual BIOS (Hiệu suất/Im lặng)
- Cấu trúc gia cố
=> Xem thêm: VGA Gigabyte
=> Xem thêm các sản phẩm: RTX 5060
Đánh giá VGA Gigabyte AORUS GeForce RTX 5060 ELITE 8G (GV-N5060AORUS E-8GD)
1 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
0 đánh giá
Thông số kỹ thuật
| Sản phẩm | VGA Gigabyte AORUS RTX 5060 ELITE 8G |
| Model Name | Gigabyte AORUS RTX 5060 ELITE 8G |
| CUDA Cores | 3840 |
| Boost Clock (MHz) | |
| Base Clock (MHz) | |
| Memory Clock | 28Gbps |
| Standard Memory Config | 8GB |
| Memory Interface | GDDR7 |
| Memory Interface Width | 128-bit |
| Output | 3x DisplayPort 2.1b, 1x HDMI 2.1b |
| Digital Max Resolution 7680×4320 | |
| HDCP Support | |
| Power connectors | 1 x 8-pin |
| Recommended PSU | 500W |
| Card Dimension (mm) | 329 x 128 x 40 mm |
| DirectX Version Support | DirectX 12 API |
| OpenGL Version Support | OpenGL®4.6 |
| Maximum Displays | 4 |
| G-SYNC® technology | |
| OS Certification | Windows 11 / 10, Linux, FreeBSDx86 |
Tin mới nhất

Intel Core Ultra Series 3 Chính Thức Ra Mắt – Thế hệ Chip Mới Dành Cho Laptop AI
Intel Core Ultra Series 3 Chính Thức Ra Mắt – Thế hệ Chip Mới Dành Cho Laptop AI Intel chính thức giới thiệu loạt bộ vi xử lý Intel Core Ultra Series 3 thế hệ mới. Ra mắt như một bước tiến đột phá trong dòng chip di động, Series 3 mang đến kiến trúc lõi lai thông minh, NPU thế hệ mới tăng tốc AI tại chỗ và card đồ họa Intel Arc đủ sức phục vụ game lẫn […]

Sự kiện RTX AI PC Day tại Nha Trang
Sự kiện RTX AI PC Day tại Nha Trang đã chính thức diễn ra vào ngày 18/4/2026 tại Khách sạn Mường Thanh Luxury Khánh Hòa (Khu dân cư Cồn, gần cầu Trần Phú). Đây là một trong những sự kiện công nghệ nổi bật, quy tụ đông đảo cộng đồng yêu PC, game thủ và những người đam mê sáng tạo nội dung đến trải nghiệm những công nghệ tiên tiến nhất hiện nay. Đặc biệt tại sự kiện lần […]

Intel công bố Core Ultra 270K Plus và 250K Plus ra mắt ngày 26/03/2026
Intel công bố Core Ultra 270K Plus và 250K Plus ra mắt ngày 26/03/2026 Intel chính thức giới thiệu hai bộ vi xử lý desktop mới thuộc dòng Core Ultra 200S Plus là CPU Intel Core Ultra 7 270K Plus và CPU Intel Core Ultra 5 250K Plus, hướng đến phân khúc game thủ và người dùng cần hiệu năng cao cho các tác vụ đa nhiệm, sáng tạo nội dung và gaming hiện đại. Đây được xem là bản […]

AMD sắp ra mắt Ryzen AI Max, bộ xử lý AI mạnh mẽ cho thế hệ PC tiếp theo
AMD sắp ra mắt Ryzen AI Max nhanh hơn, tại CES 2026 vừa qua, AMD đã chính thức làm dậy sóng thị trường công nghệ khi công bố các dòng chip Ryzen AI Max 300 Series (tên mã Strix Halo) và hé lộ về thế hệ kế nhiệm Ryzen AI Max 400 Series (Gorgon Halo). Đây không chỉ là những con chip thông thường mà là một “cuộc cách mạng” cho máy tính xách tay hiệu năng cao và máy […]














spweb4 –
VGA GIGABYTE AORUS RTX 5060 ELITE 8GB là VGA – Card Màn Hình thuộc dòng AORUS MASTER của Gigabyte, được trang bị GPU NVIDIA GeForce RTX 5060 mới nhất. AORUS RTX 5060 ELITE với kiến trúc NVIDIA Blackwell tiên tiến, mang đến sức mạnh vượt trội cho các tựa game hấp dẫn và dự án đồ họa chuyên sâu.