Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH (i5-13420H, 16GB DDR5, SSD 512GB, 16inch FHD+, 165Hz, WiFi 6E, Bluetooth, RTX 4050 6G, Win 11, Đen)
- Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH
- Thương hiệu: Gigabyte
- Model: Gaming A16 CMHH2VN893SH
- CPU: Intel Core i5-13420H
- RAM: 16GB DDR5
- Ổ cứng: 512GB SSD
- Card đồ họa: RTX 4050 6GB
- Màn hình: 16 inch FHD+, 165Hz
- Dung lượng Pin: 76Wh
- Kết nối: WiFi 6E, Bluetooth
- Hệ điều hành: Windows 11
Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH (i5-13420H, 16GB DDR5, SSD 512GB, 16-inch FHD+, 165Hz, WiFi 6E, Bluetooth, RTX 4050 6G, Win 11, Đen)
Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH là mẫu Laptop- Máy tính xách tay Gaming tầm trung đến từ thương hiệu Gigabyte. Là mẫu máy hướng đến game thủ, sinh viên kỹ thuật – đồ họa hoặc người dùng cần hiệu năng cao để làm việc đa nhiệm. Gigabyte A16 còn sở hữu màn hình 16inch WUXGA (1920×1200) tỉ lệ 16:10 với tần số quét 165Hz, mang lại không gian hiển thị rộng hơn, hình ảnh sắc nét và chuyển động cực kỳ mượt mà. Tấm nền IPS giúp màu sắc trung thực, góc nhìn rộng, phù hợp cả chơi game lẫn làm việc sáng tạo.
Máy trang bị cấu hình mạnh mẽ với vi xử lý Intel Core i5-13420H thế hệ 13, mang lại khả năng xử lý ổn định từ chơi game, học tập cho đến các phần mềm đồ họa cơ bản. Kết hợp cùng card đồ họa NVIDIA GeForce RTX 4050 6GB, chiếc laptop này hỗ trợ Ray Tracing và công nghệ DLSS, giúp tối ưu hiệu năng và nâng cao chất lượng hình ảnh khi chiến các tựa game hiện đại. Ram 16GB DDR5 tốc độ cao (có thể nâng cấp lên đến 64GB) cùng ổ cứng SSD 512GB PCIe Gen4, giúp tăng tốc độ khởi động, load game và xử lý dữ liệu nhanh chóng.
TỔNG QUAN LAPTOP GIGABYTE GAMING A16 CMHH2VN893SH
- Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH
- Thương hiệu: Gigabyte
- Model: Gaming A16 CMHH2VN893SH
- CPU: Intel Core i5-13420H
- RAM: 16GB DDR5
- Ổ cứng: 512GB SSD
- Card đồ họa: RTX 4050 6GB
- Màn hình: 16inch FHD+, 165Hz
- Dung lượng Pin: 76Wh
- Kết nối: WiFi 6E, Bluetooth
- Hệ điều hành: Windows 11
=> Xem Thêm: Laptop Gigabyte
=> Xem Thêm: Laptop Gaming
Đánh giá Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH (i5-13420H, 16GB DDR5, SSD 512GB, 16inch FHD+, 165Hz, WiFi 6E, Bluetooth, RTX 4050 6G, Win 11, Đen)
| Thương hiệu | Gigabyte |
| Tên sản phẩm | Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH |
| Bộ vi xử lý | |
| Công nghệ CPU | Intel Core i5-13420H |
| Số nhân | 8 |
| Số luồng | 12 |
| Tốc độ tối đa | 4.6 GHz |
| Bộ nhớ đệm | 12 MB |
| Bộ nhớ trong (RAM) | |
| RAM | 16GB (16GBx1) |
| Loại RAM | DDR5 |
| Tốc độ Bus RAM | 5200MHz |
| Số khe cắm | 2 khe |
| Hỗ trợ RAM tối đa | Nâng cấp tối đa 64GB |
| Ổ cứng | |
| Dung lượng | 512GB PCIe Gen4x4 M.2 SSD |
| Tốc độ vòng quay | |
| Khe cắm SSD mở rộng | PCIe Gen4x4 M.2 slot Up to 4TB |
| Ổ đĩa quang (ODD) | Không có |
| Màn hình | |
| Kích thước màn hình | 16 inch |
| Độ phân giải | WUXGA (1920×1200) |
| Tần số quét | 165hz |
| Công nghệ màn hình | – |
| Đồ Họa (VGA) | |
| Card màn hình | NVIDIA GeForce RTX 4050 Laptop GPU 6GB GDDR6 |
| Kết nối (Network) | |
| Wireless | Intel WiFi |
| LAN | Gigabit Ethernet |
| Bluetooth | Bluetooth |
| Bàn phím , Chuột | |
| Kiểu bàn phím | Bàn phím tiêu chuẩn |
| Chuột | Cảm ứng đa điểm |
| Giao tiếp mở rộng | |
| Kết nối USB | 1 x Type-A support USB3.2 Gen1 |
| 1 x Type-C USB3.2 Gen1 support DisplayPort™ 1.4 and Power Delivery 3.0 | |
| 1x Type-A support USB3.2 Gen1 | |
| 1x Type-A support USB2.0 | |
| Kết nối HDMI/VGA | 1 x HDMI 2.1 |
| Tai nghe | 1x 3.5mm Audio Jack support mic / headphone combo |
| Camera | HD Camera |
| Card mở rộng | |
| LOA | 2 Loa |
| Kiểu Pin | 76WHrs |
| Sạc pin | Đi kèm |
| Hệ điều hành (bản quyền) đi kèm | Windows 11 Home |
| Trọng Lượng | 2.2 kg |
| Màu sắc | Đen |
| Xuất Xứ | Trung Quốc |
















spweb4 –
Laptop Gigabyte Gaming A16 CMHH2VN893SH là mẫu Laptop- Máy tính xách tay Gaming tầm trung đến từ thương hiệu Gigabyte. Là mẫu máy hướng đến game thủ, sinh viên kỹ thuật – đồ họa hoặc người dùng cần hiệu năng cao để làm việc đa nhiệm